Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ลาว!!วันนี้เสนอตอน"มาตัดสายซาต้ากันเถิด"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์ลาว!!วันนี้เสนอตอน"มาตัดสายซาต้ากันเถิด"

อย่าหยุดคิด+จินตนาการครับพี่น้อง วันนี้อาจไม่ดี วันต่อไปต้องดี
    วันนี้อาจได้แค่สิ่งประดิษฐ์ ต่อไปต้องเป็น "นวัตกรรม"

อันนี้ผมทำใว้ก่อนจะเจ็บมือนะครับ อาจจะไม่ครบทุกขั้นตอน แต่ก็พอเป็นแนวทางได้นะครับ

ปล. การทำตามบทความนี้อาจมีความเสี่ยง โปรดทำใจใว้ล่วงหน้า
    เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรทำครับ

เอามาดูกันก่อนเลย ต้องมีไรกันบ้าง ที่แน่ๆก็คือ

1. สายซาต้า
    2. หัวแร้ง ตะกั่ว อ่านวิธี่บัดกรีได้ที่นี้ กด

3.เจ้านี่ (ไม่มีก็ได้)

4.เหล็กแหลมๆ+คัทเตอร์คมๆ+คีมตัด

พร้อมแล้วตามผมมาเลยครับ

มาดูกายภาพของหัวซาต้าก่อน

ทำการถอดตัวล๊อกข้างล่างออกก่อนเลยครับ เง็บๆๆ

จะออกมาเยี่ยงนี้

จากนั้นก็ เอาของแหลมของเรา แหย่รูเค้า เขาไปเลยครับ(ตอนแหย่ก็งัดด้วยนะครับเป็นจังหวะๆ)

แป็บเดียวเค้าก็ออกครับ (ถ้าไม่ออกก็ต้องแทงข้างช่วยครับ) แซ๊ะเข้าไปเลย

ปล. ก่อนถอดควรมาร์คจำด้านของหัวกับสายใว้ด้วยนะครับ

ก็จะได้มาเช่นนี้

ตัดเลยครับ โช๊ะ ครึบๆ

จากนั้นจะเอาความยาวแค่ใหนก็ ตัดออกตามซาบาย เยยย
    แล้วทำการปอกสาย ซัก0.7 มม

ปอกสายให้เรียบร้อย แล้วใล้ตะกั่วตรงสายกับขั้วใว้ก่อนครับ แลวนำมาจับกับเจ้านี่

ตรงนี้ละครับ ยากสุด ต้องใจเย็นๆ ค่อยบัดกรีไปทีละเส้นครับ
    ปล.ระวังเรื่องความร้อนนะครับ มากเกินไปจะทำให้พินละลานยหัวซาต้าจะเสียเลยครับ

คงไม่ยากกันเกินไปนะครับ ผมไม่มีรูปตอนเสร็จเพราะกล้องหมดแบตพอดีเลยวันก่อน
    ลองทำเล่นๆกันดูนะครับ

อันนี้ที่ทำเล่นๆวันก่อน

ขอได้รับความขอบคุณ จากใจ SLT "โชว์ลาวทีม" ครับ

Last edited by aekshow; 3 May 2009, 02:11:07.

เยี่ยมครับ ขอคาราวะจากใจ

Comment

สารพัดช่างจริงๆเลยท่าน

Comment

ว้าวว ไม่กล้าทำ T T

Comment

ยอดเยี่ยมเหมือนเคย กระทู้นี้มีประโยชน์จริงๆ คับ

Comment

ยากตรงติดกลับเนี่ยเละ

Comment

มันเปนอย่างนี้นี่เอง

Comment

สุดๆอะ อิอิ

Comment

เอาแต่เช้า

Comment

เหมือนงูเหลือมพึ่งกินอิ่ม ป่องเชียว

Comment

เอิ๊กๆ สวยงาม

ผมเคยดึงออก ตรงๆ เลยอ่ะ ตาเอก

Comment

แหล่มคั๊บ!!

เอ.. ไอที่จับนี้ใช่ที่ต่อขั้วแบตเตอรี่ รถยนต์ รึเปล่าึคับ !

Comment

โชว์ลาวตรงไหนคับเนี่ย?
                          สุดๆ อ่ะ
                          คาราวะ

Comment

ข้าน้อยขอคาระวะ10จอก สุดยอดครับ ทำไปได้ เอิ้กส์ๆ

Comment

สงสัย ว่า ถ้า ตัด ได้ ก็ ต้อง เพิ่มได้ จริง ไหมครับ แต่จะส่งผลต่อมความเร็วการโอนถ่ายข้อมูล ไร หรือ เปล่า
                              เพราะ อยาก จะ ต่อ ให้ ยาวๆ มา นาน ละ

Comment

Working...
                              X