1. ผมใช้ Nero7 อยู่คับ แต่พอไลท์แบบ สร้างวีดีโอซีดีของคุณเอง(หรือ วีดีโอดีวีดีของคุณเอง) แล้วหนังที่ได้จากการไลท์แบบนี้รู้สึกว่าภาพมันสีแจ่มๆขึ้นมากอ่ะคับ(โดยเฉพาะการ์ตูนอ่ะT_T) เหมือนภาพมันแตกขึ้นเยอะด้วยคับ(ผมไลท์4xคับ) รู้สึกว่าภาพกับสีมันห่วยกว่าไฟล์ที่ก็อปมาอ่ะคับ มันเป็นเพราะอะไรคับ รึว่าต้องกำหนดค่าตรงไหนรึป่าวคับ
2. แล้วเวลาจะไลท์ในส่วนของการตั้งค่าการบันทึก ที่มีให้เลือกว่า"บันทึกจำลอง" มันคืออะไรหรอคับแล้วมันดียังไงเลือกหรือไม่เลือกดีกว่ากันคับแล้วมันจะใช้พื้นที่บนอาดดิสหรือป่าวถ้าใช้จะลบออกได้มั้ยคับแล้วลบที่ไหน
3. ช่วยแนะนำโปรแกรมไลท์หนังที่มันจะไม่เกิดปัญหานี้ให้ทีครับ อยากได้แบบที่เหมือนไฟล์ต้นแบบเลยคับแล้วเอาไปเปิดในเครื่องเล่นได้อ่ะคับ
--- ขอบคุณมากคับ---