Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1650Pro AGP มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1650Pro AGP มีปัญหาครับ

ปิดกระทู้แล้วครับ-!@#$%
    Last edited by pk8; 19 Apr 2014, 09:55:53.

http://forums.overclockzone.com/foru...=429755&page=2

รุ่นนี้ผมใช้อยู่นะ PowerColor ซื้อมานานละ ราคา 1990 บาท
    เคยตอบไปละ 2-3 กระทู้ได้

ปัญหาตอนผมซื้อมาใหม่เลย ซื้อแล้วให้ร้านเค้าเทส 3D เรียบร้อยไม่มีปัญหา
    กลับมาเล่นเกมทุกเกมย้ำว่าทุกเกมค้างหมด จอมืดเลย แล้วแต่เวลา ภายใน 30 นาที - 2 ชม. มีค้าง
    รีสตาทเปิดเครื่องมาก็ค้างเลย Driver ลองมาหลายตัว ลองไปจับที่ตัวการ์ด ร้อนจ๊าด
    ปัญหามี 2 อย่าง อาจจะร้อนเกิน หรือ ไฟไม่พอ psu ผมติดเคส 350W เอง

ลองถอดการ์ดไปลองเครื่องที่2 มี Psuติดเคส 400W ค้างเหมือนกัน ผมเลยทำใจ
    เสียตังฟรีละกุ
    1650Pro ยังอยู่ในเครื่องที่2 ระหว่างนั้นผมก็เที่ยวหาข้อมูล ก็คิดว่าอะไรวะการ์ดตัวนี้ปัญหามากมายจัง
    ไม่น่าเลยน่าจะหาข้อมูลก่อน ไม่เชื่อลองไปหาใน Google ดู

เลยเปลี่ยนบอร์ด เครื่องแรกซื้อ Pci-ex มาใช้ซะเลย เสียน้อยเสียมาก เสียยากเสียง่าย (มันงงๆมะ)

ระหว่างนั้น 2-3 เดือน ผมกลับไปเล่นเครื่องที่2 ปรากฎว่า อาการที่ว่ามาหายไปหมด เล่นเป็นวันยังไม่
    งอแง เลยเซ็งเพราะไปซื้อบอร์ดใหม่มาและ สรุปว่าใช้ได้ก็เซงใช้ไม่ได้ก็เซง

แต่ที่สุดแล้วผมก็คิดว่ามันอยู่ที่ดวง แป่ว

Comment

Working...
    X