ของเก่า พึ่ง เจ้งมาสดๆร้อนๆ

กะว่าพรุ่งนี้ จะเข้า ไป พันทิพย์ หา ชุดใหม่ ซักหน่อย แต่ ไม่ได้ จัดชุดคอม มา 4 ปีแล้ว เลย ลังเล สับสน งง นิดหน่อย ขอคำแนะนำ หน่อย ครับ

จุดประสงค์ ++ ใช้งาน ทั่วๆไป เล่น แต่เกม ออนไลน์ L2 แต่ ไม่ชอบไรที่มัน ช้าๆ และ ไม่ OC ครับ ++

M/B ++ กะว่าจะเอา + ECS A780GM-A ++

ไม่ทราบ มีรุ่น ไหน โอเค พอๆกัน บ้าง แบบที่ ครบเครื่องกว่าในราคาพอๆกัน

CPU ++ ตอนแรกตั้งไว้ ไม่เกิน 2000 หรือ เลยนิดๆ ก็เล็ง พวก X2 5200 ไว้ แต่ กำลัง คิดว่า เพิ่มอีกหน่อย ซัก 2500 จะได้ ตัว X2 7750 เลยจะดี รึ ปล่าว

RAM ++ 2 G ควรใช้ Bus เท่าไหร่ดี รึ ควรเลือก 1G 2 ตัว ดี ที่ถามเรื่อง Bus เพราะ ว่าราคามันต่างกันนิดนึง

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ