Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม ไม่รุจริง ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม ไม่รุจริง ๆ

เหนบางคนพิมยี่ห้อการ์ดจอ asus hd ......(ตามด้วยตัวเลข) asus gt . . . (ตามด้วยตัวเลข) อยากรุว่ามันของค่ายไร แดง / เขียว งง ไม่รุจริง ๆ ครับ

EAH แดง เช่น EAH4890
    EN เขียว เช่น ENGTX285
    ประมาณนี้ เป็นชื่อเรียกเฉพาะของ Asus

Comment

สรุปว่า ค่าย asus ผลิตการ์ดจอเอง ไม่เกี่ยวกับ เขียว / แดง ใชไหม

Comment

Originally posted by jeloly25 View Post
        สรุปว่า ค่าย asus ผลิตการ์ดจอเอง ไม่เกี่ยวกับ เขียว / แดง ใชไหม
        ไม่ใช่ครับ

เขียว/แดง มัน ผลิต การ์ด มาให้ ASUS ทำแบรนด์การ์ด เพื่อ ขาย

Comment

เขียวกะแดง ไม่เกี่ยวกะเหลือง ผลิตชิปให้ ASUS มาทำการ์ดขาย

Comment

แล้วแต่ แบรนนั้นๆ เค้าจะตั้งชื่อสินค้าเค้านะ

Comment

คือผมอ่านคำถามแล้วเข้าใจว่า

เจ้าของกระทู้ต้องการรู้ว่า จะแยกกาดร์แต่ละค่ายยังไงปะครับ

ถ้าเป็นแบบนั้น สำหรับที่ผมรู้นะครับจะดูที่ว่า เป็น HD ตามด้วยตัวเลขนั้นเช่น Asus HD 4850 จะเป็นค่ายแดงครับ ส่วนมากนะครับ หรือว่า จะมีตัวเลยอย่างเดียวเช่น Asus 4850 ครับ

แ่ต่ถ้าเป็นทางค่ายเขียวนั้น ส่วนมากแล้วจะมีตัว อักษรภาษาอังกฤษอยู่ด้วยเสมอ เช่น ASUS GTS250 Dark Knight / TOP , Asus 9800Gt , Asus GTX285 , EN-9400GT เป็นต้นครับ

แต่ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ

Comment

เข้าใจแล้ววคร้าบ แจ่มแจ้งงง ขอบคุณ ๆ

Comment

พิมพิ์ดีๆๆไม่มีใครว่าครับ

Comment

Working...
                  X