อยากได้โปรแกรมประหยัดแบตโน๊ตบุกค์ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: อยากได้โปรแกรมประหยัดแบตโน๊ตบุกค์ครับ

OverclockZone Member

Default อยากได้โปรแกรมประหยัดแบตโน๊ตบุกค์ครับ

คือผมมีโน๊ตบุกเครื่องนึงนานและ CenTrino Duo T5500 1.66 GHz ATI X1600 แบบว่ามีโปรแกรมที่มันยืดหด Core clock ของ CPU กับ การ์ดจอไหมครับ มันร้อนมาก และ แบตก็ ไม่ถึงชั่วโมงก็หมดและครับ รบกวนด้วยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อยากได้ด้วย

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ถ้าจะ down clock ก็ใช้
    - cpu = NHC (Notebook Hardware Control)
    - การ์ดจอ = Rivatuner

ปล.เคยลองเล่นโดยใช้ NHC ปรับ clock ของ cpu ลงมาเป็น 500MHz cpu ร้อนโครต เพราะว่ามันทำงานที่ 100%
    ขนาดเปิด properties mycomputer ความร้อนขึ้น 3-5 องศาเซลเซียสเลยครับ

ทางที่ดีที่สุดคือใช้ระบบประหยัดพลังงานของ windows น่ะดีสุดแล้วครับ
    Last edited by sandy207; 3 May 2009 at 18:16:10.

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

NHC ไงครับช่วยได้ื http://www.pbus-167.com/nhc/nhc.htm#anchor_download

Bookmarks

Bookmarks