Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 8800GT Alpha มีปัญหาไดร์เวอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 8800GT Alpha มีปัญหาไดร์เวอร์

สอบถามท่านที่ใช้ XFX 8800GT Alpha Dog Edition หน่อยครับ คือผมมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์อ่ะครับ ผมลงวินโดวส์ XP SP3 แล้วก็ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ Nvidia 169.02 ไป เทส3DMARK06 ก็ผ่านไปได้ด้วยดี แต่พอใช้ไปสักพักเครื่องก็ค้าง ผมต้องรีเครื่องเอง พอบู๊ตมาใหม่การ์ดจอกลับไม่จำค่าไดร์เวอร์ลงไว้ หาไดร์เวอร์ใหม่มาลงก็ลงไม่ได้ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้เป็นที่ไดร์เวอร์หรือไม่ พอที่จะมีไดร์เวอร์ 8800GT แนะนำด้วยนะครับ หามาหลายเวอร์ชั่นละครับ

181.22 ลองดูครับ เมื่อก่อนผมใช้ตัวนี้อยู่

Comment

185.20 ไช้อยู่ครับแรงดีลองดูครับ

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ตัวอื่น

Comment

ลองลบตัวเก่าแล้วลงไดร์เวอร์ใหม่ไปแล้ว เหมือนจะดีขึ้น แต่สักพักก็ค้างไปซะงั้น ลงมาหลายตัวละ ทั้ง WIn ใหม่ ทั้ง Driver ใหม่ ตอนนี้ใช้การ์ดจอตัวสำรองอยู่ ยังไม่มีปัญหาอะไร

ปล. มันเกิดจากสาเหตุอะไรอ่า ใครพอจะแนะนำได้บ้าง

Comment

ความร้อนเท่าไร

Comment

182.02
              ปล.ของผมเป็นgalaxy8800GTนะครับ ผมก็เป้นคนนึงที่หาdriverมาหลายver.มากครับ ซื้อมาตอนแรกๆลงตัวไหนก็แฮ้งบ้าง....เป็นอะไรต่ออะไรบ้าง คิดว่าของเราก็ใหม่ๆเดิมๆไม่OC เลยจับมาเสียบไฟเพิ่ม(ซิ้งน้ำทะเลรุ่นที่6pin2ช่อง)สลับjumper ลากมันซ่ะ....ปรากฎว่าอาการทั้งหมดหายไปเลย....ทุกวันนี้ก็ลากมันแบบนี้มาเกือบ2ปีแล้ว

Comment

Originally posted by vibe View Post
                ความร้อนเท่าไร
                IDLE 50-55 อ่ะครับ

ปล.ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำครับ เดี๋ยวจะลองลงไดร์เวอร์ที่ท่าน FanXfX แนะนำก่อนครับ ได้ผลอย่างไรจะมาบอกกล่าวอีกที

Comment

ไปโหลดตัวใหม่จากเวป nvidia เลยก็ได้ครับ

Comment

Working...
                  X