overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: เคส 8 ปีที่แล้วโมใน Stlye บ้านๆ ได้แนวคิดจาก XFX GTS250

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

Default เคส 8 ปีที่แล้วโมใน Stlye บ้านๆ ได้แนวคิดจาก XFX GTS250

ผมลืมถ่ายตอนยังไม่ได้พ่นสีเอาไว้ เคสตัวนี้ผมใช้มาตั้งแต่ตอนอายุประมาณ 7 ขวบ จนตอนนี้อายุ 15ปี (ใช้เครื่องใหม่แล้วหละ) 55+ ทิ้งไว้นานมากฝุ่นเกาะเต็มไปหมด เกิดความคิดเมื่อเห็น XFX GTS250 เลยเกิดไอเดียไปซื้อสีมาพ่น แล้วเอาพัดลมในกล่องเครื่องมือพ่อมาติด อิอิ พัดลมเย็นมากมาย แต่เสียงดังนิดๆ ลงถ้ายด้วยแลกเกอร์

ตอนแรกว่าจะทำให้น้องใช้จะได้ไม่ต้องซื้อเคสใหม่ ตอนนี้ชักอยากใช้เองแล้วสิ
    Last edited by inwnfs; 4 May 2009 at 09:25:31.

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

ทำครั้งแรกอะนะ อิอิ อาจจะดูแปลกๆนิดๆ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

สวยงาม ดีค๊าบพี่น้อง

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

สวยดีครับ ชอบลายมัน อิอิ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ดูดุขึ้นในพริบตา สวยดีครับ

OverclockZone Member icepro's Avatar
    กรุงเทพ - ปทุมธานี

ลายสวยดี คับ

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

แล่มเลย

DanGeRousT0y's Avatar
    T-Cycling Service Suratthani Tel.081-088-3494

อิจฉาน้องชายท่านจิงๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แจ่มจิง

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

ทำไมต้องเอาพัดลมมาแปะข้างหลัง ลิง งง..

OverclockZone Member petzaza007's Avatar

ผมก็อายุ 15 ปีเหมือนกัน
    แต่ทำไมเคสผมมันดูเก่ากว่าของท่านละเนีย

เพราะผมเพิ่งได้มีคอมตอนอายุ 12 ปี แต่คอมน้าใช้มาแล้ว 2 ปี
    สรุปอายุคอมก็ 5 ปี แต่ไมเก่ากว่า 7 ปีละเนี่ย

ของผมโมสวยไม่เท่าท่านเลย

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

เราคนแก่.หลบเลยเรา

Quote Originally Posted by monkeypond View Post
    ทำไมต้องเอาพัดลมมาแปะข้างหลัง ลิง งง..
    ผมหาที่ติดไม่ได้เลยติดแทนที่ psw ดัน psw ไปอยู่ด้านบนแทน แต่ผมลองเอามือแย่เข้าำไปในเคสเย็นมาก แต่มีปัญหาเรื่องเสียงพัดลมมันดังไปหน่อย ยังหาทางแก้อยู่

Quote Originally Posted by petzaza007 View Post
    ผมก็อายุ 15 ปีเหมือนกัน
    แต่ทำไมเคสผมมันดูเก่ากว่าของท่านละเนีย

เพราะผมเพิ่งได้มีคอมตอนอายุ 12 ปี แต่คอมน้าใช้มาแล้ว 2 ปี
    สรุปอายุคอมก็ 5 ปี แต่ไมเก่ากว่า 7 ปีละเนี่ย

ของผมโมสวยไม่เท่าท่านเลย
    ท่านยังไม่เห็นตอนยังไม่โมไง
    ความจริงเครื่องนี้พ่อผมซื้อมาใช้เองหละครับตั้งแต่สมัย Pentuim III ตอนที่ CPU ติดคู่กับพัดลมมาเป็นแผงเลย ที่ใส่ CPU ก็เป็นเหมือนแผงแรม แรมก็ SDRam 128MB การ์ดจอก็การ์ดจอแยกรุ่นแรกๆของ Ati เลย 32mb โบราณมาก แต่ตอนนั้นพ่อผมบอกว่าแรงอะนะ อิอิ
    Last edited by inwnfs; 4 May 2009 at 08:03:22.

OverclockZone Member hacker666's Avatar

ว้าวว= =

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

ใช้อะไรตัดสีหรอครับ คุณน้อง ที่เป็นสีเขียวอะ

OverclockZone Member Change's Avatar

สวยดีครับ
    ลายสีเขียวซิ่งมากเลย
    ผม 17 ครับ
    เดี๋ยววันนี้ว่างๆเดี๋ยวมาโชว์ลาวบ้าง

Quote Originally Posted by OoKengZaoO View Post
    ใช้อะไรตัดสีหรอครับ คุณน้อง ที่เป็นสีเขียวอะ
    ผมเรียนรู้เองอะครับไม่รู้มีใครใช้แบบผมบ้างรึป่าว ประมาณว่าลงสีอ่อนๆเป็นสีพื้นไว้ก่อน รอสีแห้งเอาสติกเกอร์ติดให้เป็นลายตามต้องการ พ่นสีดำหรือสีที่เข้มกว่า รอสีแห้งแกะสติกเกอร์ออก แล้วพ่นแลคเกอร์กันสีลอก

OverclockZone Member willkungza's Avatar

สีสวยจัง ..

OverclockZone Member cartoon64's Avatar
    นนทบรี(ท่าน้ำนนท)

เเจ่มมมมจรัด

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

เจ๋งดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks