Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านเทพทั้งหลายเข้ามาช่วยผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านเทพทั้งหลายเข้ามาช่วยผมหน่อยครับ

ออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆ พยายามทำมาหลายวันเเล้วไม่ได้ซักที เลยมาขอความช่วยเหลือจากท่านผู้รู้ทุกท่านครับ เรืองมีอยู่ว่าผมต้องการจะรีโมทเครื่องผมที่บ้านกับเครื่องเเฟนผมอีกบ้านหนึ่ง ซึ่ง***งกัน 10 กว่ากิโล โดยใช้โปรเเกรม radmin viewer 3 เครื่องที่บ้านผมลง radmin viewer เรียบร้อยเเล้ว เครื่องที่บ้านเเฟนก็ลง radmin server เรียบร้อยเเล้วเหมือนกัน ตั้งค่าทุกอย่างตามที่มันบอกในเวปถูกต้องหมด เเต่ปัญหาคือมัน connect กันไม่ได้ คิดว่ามีปัญหาเรื่องของของไอพี ใช้ไอพีที่เครื่องมันบอกก็ไม่ได้ ใช้ไอพีตามเวปเชคไอพีก็ไม่ได้ ก็เลยไปหาใน google อ่านไปอ่านมาจนเจอเรื่องของการ forword port ก็พยามยามอ่าน เเต่ส่วนใหญ่จะให้ลิ้งการทำมา ซึ่งพอกดลิ้งเเล้ว เร้าเตอร์ผมจะรีเซตตัวเองทุกที สุดท้ายหมดปัญญา ก็เลยมาขอความรู้จากทุกๆ ท่านครับ เอาเป็นว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างให้ ผมรีโมทเครื่องผมกับเเฟนได้โดยใช้ radmin หรือโปรเเกรมอื่นก็ได้ครับที่ท่านคิดว่ามันง่ายทีสุด ทั้งที่บ้านผมเเละบ้านเเฟนใช้เนต tot เร้าเตอร์เป็น speed touch thomson st 546v6 ที่บ้านผมต่อเข้าคอมตัวเดียว บ้านเเฟนต่อเข้าคอมสองตัวครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบจากท่านเทพทุกท่านครับ
    Last edited by bodygewel; 3 May 2009, 21:17:25.

เง้อ

Comment

รอผู้รู้มาตอบครับ

เรื่อง Forward Port นี่ เหมือนจะง่าย แต่จริงๆ ไม่ใช่ มันขึ้นอยู่กับ สภาพแวดล้อมของอุปกรณ์ต่างๆด้วย

เคยงมเรื่องนี้อยู่นานเหมือนกัน ก็ทำได้มั่งไม่ได้มั่ง แล้วแต่รุ่นของ Router ไป

Comment

เทพมาแล้วฮะะะะะะ

Comment

ลองใช้ TeamViewer ดูครับ เขาว่า คอนเนคติดภายในสองนาที ^ ^

Comment

Originally posted by The_Dog View Post
            ลองใช้ TeamViewer ดูครับ เขาว่า คอนเนคติดภายในสองนาที ^ ^
            เคยลองเเล้วครับ ไม่รุ่งเหมือนกัน

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
              รอผู้รู้มาตอบครับ

เรื่อง Forward Port นี่ เหมือนจะง่าย แต่จริงๆ ไม่ใช่ มันขึ้นอยู่กับ สภาพแวดล้อมของอุปกรณ์ต่างๆด้วย
              เคยงมเรื่องนี้อยู่นานเหมือนกัน ก็ทำได้มั่งไม่ได้มั่ง แล้วแต่รุ่นของ Router ไป
              นั่นสิครับ เริ่มปวดประสาท

Originally posted by meekung555 View Post

เทพมาแล้วฮะะะะะะ
              บินหนีผมซะงั้น

Comment

ดันที

Comment

ย่องเข้ามดู
                  เงียบกริบเลย

Comment

10 กิโล แก้ทีเหนื่อยเลย ดันๆๆเอาใจช่วยไม่เคยลองเหมือนกัน

Comment

speedtouch ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ เคยจับแต่รุ่น ที่แถม น่ะครับ

ปรากฏว่า forward port ทำ remote ไม่ work ครับ ต้อง ซื้อใหม่อย่างเดียวเลย

Comment

Originally posted by aumsza View Post
                        speedtouch ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ เคยจับแต่รุ่น ที่แถม น่ะครับ

ปรากฏว่า forward port ทำ remote ไม่ work ครับ ต้อง ซื้อใหม่อย่างเดียวเลย
                        ตัวที่เเถมเเหละครับ st 456v6

Comment

กรณีเป็น Forward Port ก็ต้อง Fix IP เครื่อง PC ก่อนแล้วจึงกำหนด Forward Port นั้นๆไปที่ IP ที่ทำการ Fix ไว้ใน PC
                          ส่วนที่ PC ก็เปิด Port นั้นๆให้สามารถ Access จากภายนอกได้หรือเซ็ท Allow Application นั้นๆไว้เลยก็ได้

Comment

ทำเป็น VPN ซิครับ แล้วก็ Remote ผมใช้ตัว VNC หน่ะครับ

Comment

Working...
                            X