Announcement

Collapse
No announcement yet.

การแฟลชไบออส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การแฟลชไบออส

การแฟลชไบออสสำหรับเครื่องคอมที่ใช้เล่นอยู่ทุกวันจำเป็นหรือเปล่าครับ และการแฟลชไบออสของเมนบอร์ดและการ์ดจอ จะทำให้เครื่องรุ่นเก่าๆ เร็วขึ้นด้วยหรือเปล่า คือว่าผมไม่เข้าใจว่าทำไมเขาจึง แฟลชไบออสกัน ขอขอบคุณครับ

เพื่อให้ Support กับอุปกรณ์ที่จะเปลี่ยนใหม่

Comment

และ แก้ ปัญหา บางอย่าง

Comment

ต้องอ่านดูรายละเอียดของ ver ที่จะ update ครับ
        ส่วนมากเขาจะบอกรายละเอียดไว้
        เท่าที่สังเกตจะมี 2 สาเหต
        1.update เพื่อรองรับอุปกรณ์ใหม่ๆ
        2.แก้ไข bug เช่น อ่านอุณหภูมิไม่ถูกต้อง

Comment

ใช้งานทั่วไปไม่ต้องแฟลชก็ได้ครับ เพราะมันก็ยังใช้งานได้ปกติดี

หรือในบางบอร์ดก็แก้ไขเรื่องการจ่ายไฟในเวอร์ชั่นใหม่ๆ

ลองอ่านรายละเอียดของแต่ละเวอร์ชั่นดูก่อนครับ

เพราะบางทีสิ่งที่มันแก้ไขในเวอร์ชั่นใหม่ๆถ้าเราไม่จำเป็นต้องใช้ก็ไม่ต้องแฟลชให้เสียว หุหุ

Comment

Working...
          X