Announcement

Collapse
No announcement yet.

MICROLAB X3 VS EACAN A-200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MICROLAB X3 VS EACAN A-200

MICROLAB X3 VS EACAN A-200
    5.1 Ch ทั้งคู่นะครับ

เท่าที่ดู X3 จะเด่นเรื่องเบส เห็นเขาว่าเสียง กลาง แหลม พวกนี้ไม่ค่อยได้เรื่องแต่มันจะต่างกันมากไหมกับ A-200 เพราะเห็นเขาว่าไอนี่มันได้หมดมันจะไม่เน้นไปทางใดทางนึงเห็นเขาว่าฟังเพลงก็ดี ดูหนังก็ดี เล่นเกมก็ดีแต่บางคนก็บอกว่า A-200 เบสมันน้อยนะ มันน้อยกว่า X3 มากหรือเปล่า
    --------
    X3
    Subwoofer Output Power (watts) 50w. RMS
    Satellite Output Power (Watts) 25w. Rms. / 1Pcs.
    --------
    A-200
    Power output 45W RMS
    Satellite Power output 15W RMS X5
    --------
    ดูจาก Spac มันต่างกันนิดเดียว
    แต่เห็นมีคนว่าอีก
    A-200 ปรับเป็น 2.1 ก็ดังดีอยู่ แต่พอปรับเป็น 5.1 เขาว่าเบสน้อยมาก

ก็เลยถามดูว่าตัวไหนที่ดูแล้วเหมาะ
    ปล.ไม่โมใดๆทั้งสิ้น(เพราะทำไม่เป็น)
    ปล.1แต่ถ้าเปลี่ยนสายสัญญาณ+สายลำโพงก็เปลี่ยนได้(กลัวเข้าใจผิดกับ ปล.แรกเพราะปล.แรกนั้นหมายถึงไปเปลี่ยนวงจรข้างในมัน)

ขอบคุณล่วงหน้า
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ

ตอนนี้ จขกท. เริ่มตัดสินใจไม่ได้เป็นอาการเหมือนตอนตั้งกระทู้ใหม่ๆอยากได้ X3 มากแต่งบ(ตอนนี้)ยังไม่พอและอยู่ ตจว. ด้วย(สงสัยต้องสั่ง)แต่มีริมแดงด้วยอ่าดิแพงเข้าไปอีก

X3(ธรรมดา)เสียงเป็นยังไง
    X3(ริมแดง)เสียงแตกต่างจากธรรมดาธรรมดายังไง
    A-200 ต่างยังไงจากทั้งหมด งงมั๊ย!!!
    Last edited by 159753; 6 May 2009, 18:56:40.

เรื่องเสียงนี่ต้องไปลองฟังเองอะครับ หูใครหูมัน

A-200 เบสมันก็ไม่ได้น้อยเลยนะครับ ลองปรับ bass redirection ดูก่อน ผมใช้กับ SB0220 กับ kxdriver

A-200 เปลี่ยนสายลำโพงได้

ราคาต่างกันประมาณ 2000

Comment

A-200 เบสมันไม่น้อยเลย แต่ถ้าเทียบกับ x3 5.1 มันน้อยกว่าจริง แต่ลูกเล่นมันเยอะกว่า ปรับ5.1 2.1 อะไรประมาณนี้ ถ้ามีซาวการ์ดไม่ต้องกลับเรื่อง เบส มาเป็นลูกๆๆแน่นอน ตั้งแต่ใช้มา ซาวปรับ 50 ตัวลำโพง ประมาณ 5ที นับจากการกด ไม่มีขีดบอกดูจากไฟกระพริบ แต่ส่วนมากแต่ไม่ปรับอยุ่ที 0เลย อิิอิ เบสมันดังเกิน ชอบเล่น ตอนดึกๆๆ .....บางทีก็ปรับ ซาวการ์ด 2.1 แล้วปรับลำโพง 5.1 เบสมันจะหาย ลำโพง ดังแค่2ลูก ซ้ายขวา เปิดกลางคืนค่อยเงียบหน่อย

Comment

แนะนำได้อีกนะครับ
        Last edited by 159753; 6 May 2009, 18:57:07.

Comment

ไม่มีใครเสริมอะไรแล้วหรออิอิ
          รออยู่

Comment

A-200 ถ้าเอาไปดูหนัง หรือ concert 5.1แท้ๆแนะนำครับ เสียงดีทีเดียว

ถ้าฟังเพลง 2.0 ธรรมดานี่อย่าไปหวังมากมายครับ ย่านเสียงคนร้องจะหายไป แต่ถ้าเป็นพวกเพลงบรรเลงหรือ ที่มีดนตรีเยอะก็พอไหว

ส่วน X3 ยังไม่ได้ลองครับ

Comment

พอด๊วันนี้ไปเดินดูที่พันธ์ทิพเจอ A-200 ราคา 4100 มีข้าตั้ง2ตัว คิดว่าแพงไปป่าวครับเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องราคาพวกลำโพงเลยครับ ถ้ามีที่อื่นถูกกว่านี้แนะนำทีนะครับ

Comment

Originally posted by KDRED View Post
                พอด๊วันนี้ไปเดินดูที่พันธ์ทิพเจอ A-200 ราคา 4100 มีข้าตั้ง2ตัว คิดว่าแพงไปป่าวครับเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องราคาพวกลำโพงเลยครับ ถ้ามีที่อื่นถูกกว่านี้แนะนำทีนะครับ
                มีขาตั้งเคยอ่านเจอนะครับเห้นคนอื่นเขาบอกมาประมาณ 3500-3900 นี้แหละ ไม่มีขาตั้งก็ Advice 2850 ถ้าจำไม่ผิดเห็นเขาว่าค่าขาตั้ง 1 คู่ 1000 บาท

Comment

Originally posted by KDRED View Post
                  ของ Advice คับ

SPK(5.1)EACAN4200W.(A-200)Gold

* Model : EACAN 4200W. (A-200) Gold
                  * Multimedia Speaker System
                  * Subwoofer:
                  Loudspeaker type : 6.5"Antimagnetic
                  Frequency Response : 20Hz-120Hz
                  Speaker Impedence : 4 ohm
                  External Structure : Wooden
                  Dimension : 313 x 231 x 388 mm (WxHxD)
                  * Satellites :
                  Speaker type : (3"+1") x 4+(3" +3) x1
                  Frequency Response : 100Hz - 20KHz
                  Speaker Impedance : 4 ohm
                  Dimensions : 108 x 169 x 116 mm. 210 x 114 x 116 mm.
                  * รับประกัน 1 ปี

ราคา 2,780 บาท

Comment

เคยมอง x3 เหมือนกันครับ แต่ข้องใจตรงตัวริมแดง+ไม่แดง
                    สุดท้ายมาลงที่ a200+เปลี่ยนสายจนราคาเกือบเท่า x3 แต่เสียงที่ได้คุ้มราคามากครับ
                    เรื่องเบสนี่เปิดจนโดนด่าประจำ + โต๊ะจะสั่นๆเหมือนแผ่นดินไหวจนของตก @_@

เรื่องราคานี่ตัวไม่มีขาประมาณ 26xx บาท
                    เฉพาะขาเจอขายกัน 1000
                    ตัวที่รวมขาราคาไม่เกิน 3900

Comment

Originally posted by samura View Post
                      ของ Advice คับ

SPK(5.1)EACAN4200W.(A-200)Gold

* Model : EACAN 4200W. (A-200) Gold
                      * Multimedia Speaker System
                      * Subwoofer:
                      Loudspeaker type : 6.5"Antimagnetic
                      Frequency Response : 20Hz-120Hz
                      Speaker Impedence : 4 ohm
                      External Structure : Wooden
                      Dimension : 313 x 231 x 388 mm (WxHxD)
                      * Satellites :
                      Speaker type : (3"+1") x 4+(3" +3) x1
                      Frequency Response : 100Hz - 20KHz
                      Speaker Impedance : 4 ohm
                      Dimensions : 108 x 169 x 116 mm. 210 x 114 x 116 mm.
                      * รับประกัน 1 ปี

ราคา 2,780 บาท
                      นอกจากที่ Advice มีที่อื่นอีกมัยครับ

Comment

ดูดความรู้ หาอยู่เหมือนกันครับ

Comment

ดันนิดเผื่อมีคนจะแนะนำอีกอิอิ

Comment

ดันนิดเผื่อมีคนจะแนะนำอีกเอิ้กๆ

Comment

ใครบอก a200 เบสน้อยนะ เถียงยันลูกบวชเลย ดูหนังแต่ละทีเอฟเฟคตู้มมมมมมมม ต้ามมมมมมมม ทั้งกระจกทั้งฝ้าเพดานสั่นไปหมด ยังต้องปรับเบสลดลงมาทุกทีเวลาดูหนัง ฟังเพลงก็นุ่มนวลดีเบสก็ใช้ได้ เกมส์ไม่รู้เล่นแต่วินนิ่ง

Comment

Working...
                              X