Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงคุณ Edwin เอาไปดูเล่นๆก่อนครับ อยู่ระหว่างการ ทรมารครับ 23000 +-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงคุณ Edwin เอาไปดูเล่นๆก่อนครับ อยู่ระหว่างการ ทรมารครับ 23000 +-

ตัวเป็นๆอีกชุดครับ เอาไว้เผื่อเป็นแนวทางเลือกแบบมีของจริงให้ดูครับ

E7400
    Gigabyte EP31 DS3L
    RAM GEIL ULTRA 800 2Gx2 ซื้อตอนราคาขึ้นเลยเห้อๆๆ
    ็HDD WD AAKS 640
    PCI-E WINFAST GTS250
    CASE ยี้ห้อไม่ดังเจ้าเก่า GARDAIATOR
    PSU TT 470 ตัวแรง อิอิ
    DVD LG
    SINZ CORE CONTACT FREEZER
    ทั้งหมด 23000 หน่อยๆ

ถ้าไม่ซีเรียสมาก ซิ้งเดิมๆ RAM KINGTON บ้านๆ HDD 320G ผมว่า 20000 เศษๆ สบายๆครับ ชุดนี้แรงนะจะบอกให้

เทพมากครับพี่วิกร

Comment

นอนแล้วนะครับ OC เอาไว้พรุ่งนี้กลับจากทำงานจะทำให้ครับ ถ้ามารับพรุ่งนี้ก็ดึกๆหน่อยแล้วกันครับ ถ้าไม่รีบเอานิ่งๆก็มารับ คืนวันอังคารแล้วกันครับ โทรบอกผมนิดสะดวกวันใหนผมจะได้กะเวลาไปทำธุระของผมถูก อันนี้เดิมๆครับ ส่วน OC ไม่ต่ำกว่า 3.5 มั้งครับ(บอกผมว่าต้องการ OC ไ ม่มาก เ อาเ ท่าไ รดีละครับ) ลองเมื่อกี่ บูททีเดียว 3.5 ไม่มีปัญหาเดี่ยวพรุ่งนี้ค่อยว่ากันแล้วกันครับ

Comment

ว้าว ขอบคุณครับพี่ wikorn ผมไม่รีบครับอยากให้มันลงตัว >.< จัด case ได้แจ่มไปเลย ^^ เรื่อง oc ถ้ามันไปได้ถึง 4.0 ก็ขอบคุณมากเลยพี่ ถ้าไม่ถึงไม่เป็นไรงับ ถ้าพี่ติดธุระก็ไม่ต้องรีบเลยพี่ ผมเรื่อยๆไม่รีบครับผม ขอบคุณมากคร้ัาบ

Comment

คนที่ผมนับถือมาก โครตเมพเลย พี่วิกร

Comment

555+ ลุง อีกแล้ว

Comment

แหล่มเลยครับ ชอบพี่วิกรจัดสายจัง

Comment

RAM GEIL ULTRA ซิ้งค์ส้มสวยมากมายว่าแต่ลากไกลไหมคับตัวนี้เผื่อเปลี่ยนไปคบบ้าง อิ.อิ..

Comment

Originally posted by Edwin View Post
                  ว้าว ขอบคุณครับพี่ wikorn ผมไม่รีบครับอยากให้มันลงตัว >.< จัด case ได้แจ่มไปเลย ^^ เรื่อง oc ถ้ามันไปได้ถึง 4.0 ก็ขอบคุณมากเลยพี่ ถ้าไม่ถึงไม่เป็นไรงับ ถ้าพี่ติดธุระก็ไม่ต้องรีบเลยพี่ ผมเรื่อยๆไม่รีบครับผม ขอบคุณมากคร้ัาบ
                  เป็นเหมือนกันแทบทุกคนเลยเนาะ ตอนถามบอกอยากได้ที่ OC ได้นิดหน่อย พอประกอบเสร็จ นิดหน่อยของแต่ละคนนี้ เอิ้กๆๆ แซวๆ

เอาไปดูเล่นๆ ครับ เมื่อเช้าลองก่อนออกมาทำงาน 4.0 บูทเข้าวิน้ใช้งานยังไม่ได้ครับ
                  MB นี้ โครตไฟ คร๊อป เลยครับ จะใช้ไฟ 1.49-1.5 V ต้องจ่ายไฟในใบออสไปตั้ง 1.55 ถึงจะได้ไฟ 1.49 มาใช้

ยังไม่รู้ว่าจะเป็น อัลไซเมอร์หรือเปล่าด้วย ยังไม่มีเวลาลอง ก่อนออกมา ผม OC ไป 2.9G เดี่ยวถ้ากลับไปคืนนี้ มันยัง 2.9 อยู่ก็ลอดตัวไปครับ ถ้ามันกลับมาที่ 2. 8 ก็สัวสดี Gigabyte ครับ อิอิ

Last edited by wikorn; 4 May 2009, 11:28:03.

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                    RAM GEIL ULTRA ซิ้งค์ส้มสวยมากมายว่าแต่ลากไกลไหมคับตัวนี้เผื่อเปลี่ยนไปคบบ้าง อิ.อิ..
                    แรมมัน่ง 1066 CL 5 ได้ทุกตัวอยู่แล้วนะครับสำหรับ ULTRA บางตัวก็ 1100 สบายๆ แล้วแต่ ดวงดีขนาดใหน

Comment

เมพขิงๆ ครับ E7400 เล่นไฟเยอะขิงๆเลย

Comment

แอบมาดู จะไปลากของเพื่อนมั่ง ตอนนี้ 300*10.5 เอง งุงิ ๆ ๆ

Comment

แอบมาดู แรงๆ

Comment

อารมเดียวกันเลยท่าน 4pk ก็ราคาขึ้น ชิ ๆๆ

Comment

แรง ขิงๆ

Comment

Working...
                              X