Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ ไอ้ตาข่ายเหล็กแบบนี้ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ ไอ้ตาข่ายเหล็กแบบนี้ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ

จะเอามาใส่แทนอะครีลิกน่ะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by maki510; 13 Aug 2009, 11:26:58.

อยากได้เช่นกันครับ ถามร้านฮาร์ดแวร์แถวบ้านแล้วไม่มีขายเลย ใครพอจะทราบมั้ยครับ

Comment

มันทำอิหยังได้ ?

Comment

มีคนบอกตามร้านขายอลูมิเนียม สีดำต้องเอามาพ้นเอาเอง

Comment

ขอซื้อร้านติดเครื่องเสียงรถยนต์ไกล้บ้านท่านได้เลยครับมีทุกร้านแต่ไม่รู้เค้าจะขายเป่า

Comment

ผมก็หาเหมือนกันครับ

เจอร้านที่ขายของพวกนี้แล้วครับแต่ยังไม่ได้ไปถาม

รู้สึกว่าจะมีคนมาบอกราคาในเว็บแล้วนะ

อ๋อแล้วไอนี่นะเขาไม่เรียกตาข่ายนะผมว่า

เพราะตาข่ายคือลวดที่เอามาถักกัน
            ไอนี่น่าจะเรียกตะแกรงมากกว่า

นี่ครับกระทู้นี่
            http://forums.overclockzone.com/foru...D0%E1%A1%C3%A7
            น่าจะเป็นแผ่นอะครีลิคใสนะครับ ทำกรอบยึดติดกับหน้ากากเคส...ผมเคยทำกับเคสตัวเก่าแต่ไม่ถ่ายภาพเก็บไว้ ที่มีอยู่ก็ไม่ค่อยชัด กำลังจะโมใหม่เหมือนกันครับ...ผมว่าเอาตาข่ายเหล็กทำง่ายดีตัดๆ เจาะๆพ่นๆ ดัดเข้ารูปก็ง่าย บ้านหม้อ , คลองถมขายกัน ม้วนๆงี้ ร้อยก่าบาทเอง
            Last edited by petzaza007; 4 May 2009, 10:02:40.

Comment

บ้านหม้อทีนะคับ แถวพวกทำลำโพง ม้วนละ 250 บาท ยาวประมาณ 1.20 เมตร

Comment

อยากได้เหมือนกัน

Comment

ใครมีเอามาชายมั่งสิคร๊าบบ

Comment

บ้านหม้อโล้ด....ร้านขายลำโพง ม้วนละ 150 - 250 บาท มีหลายขนาด รูตะแกรงก็มีหลายเบอร์ ตัดแต่งง่ายโดยใช้กรรไกรตัดเหล็ก

^
                    ^
                    นี่ก็ว่าจะโมฝาหน้าใหม่เร ขึ้นรูปด้วยแผ่นอะครีลิคแล้วใช้ตะแกรงเหล็กทำช่องๆคล้ายๆภาพของ จขกท. ของเดิมซื้อมายังเหลืออยู่เยอะเร แต่สนิมขึ้น หุ หุ ขัดกันยาววววววว .... ว่าแต่จะได้ทำเสร็จมะไหร่ก็มะรุแบบไม่เสร็จสักที 555+

^
                    ^

Comment

เอามาขายหน่อย ท่าน

Comment

Originally posted by quantumx View Post
                        เอามาขายหน่อย ท่าน
                        ผมขอซื้อด้วยนะครับ

Comment

ร้านที่บ้านหม้อมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เดินหาไม่เจอ

Comment

ใครรู้ที่อยู่ลงลายแทงไว้เลยคับ หรือใครจะไปซื้อฝากซื้อหน่อยคับ (ซื้อมาเยอะๆ แล้วแบ่งขายในห้อง modify เลย รับรองคนซื้อเพียบ)

Comment

...เดินหาไม่เจอแน่ ต้องถามตามร้านขายลำโพงเอา และมันหนักมาก เนื่องจากเป็นเหล็ก สนิมขึ้นไวมากด้วยถ้าไม่ลงน้ำมันไว้ แกะออกจากซิลวางตากลมไว้ 2-3วัน แดงเถือกเร.... ส่วนใหญ่มีเกือบทุกร้านแหละครับที่ขายตู้ลำโพงลองถามดู แบบช่องเหลี่ยมๆก็มี

Comment

Working...
                              X