Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมแนว RTS เกมไหนที่คุณชอบที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมแนว RTS เกมไหนที่คุณชอบที่สุด

คือผมอยากรู้ว่าเกมRTSเกมไหนที่ชอบกันมากที่สุดอะครับ ว่างๆจะได้หามาเล่นมั่ง ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ
    Last edited by zeemyzelf; 29 Aug 2012, 01:44:30.

ชอบหมดเลย
    1.c&c3
    2.Yuri (ภาคเก่าแต่มันส์มาก)
    3.Company of hero
    4.world in conflict
    5.Generals
    6.Age of Empire
    7.Empire Earth
    8.Dawn of War

แล้วก็พวก RPG ทั้งหลาย ไม่ค่อยชอบพวก FPS เล่นแล้วอ้วก

Comment

Company of Heroes กับ Supream Commander

Comment

Company of hero vbvb

Comment

starcraft

Dawn of War - Soulstorm

ชอบมากๆๆครับ

Comment

อดีต StarCraft สุดๆทั้งgameplay ทั้งเนื้อเรื่อง
            ต่อมา Ages of Empire 3 ยิงกันโป้งๆ
            ต่อมา เดอะลอร์ด 2 สะใจมาก ใส่กัน กระจุยกระจาย
            ต่อมา Company of Heroes สุดยอดแค่ไหนรู้ๆกัน

Comment

Company of Heroes เกมการเล่น เกือบทุกอย่างแจ่ม
              World in Conflict อันนี้ที่ชอบเพราะเกมมันเร็วดีกับคัตซีนสอดแทรกอารมณ์ขีนอะนะ แต่ขาดความลุ่มลึกไม่เหมือน อันบน
              อันผมนี้เล่นได้ทุกแนวอะนะ

Comment

Company of hero สุดยอดเกมส์วางแผ่นครับ

Comment

World in Conflict คือสุดยอด RTS สำหรับผม
                  รองลงมา ตามอยู่***งนิดนึงก็
                  Company of Heroes .. คือ ภาคล่าสุดทำผิดหวัง เลยหล่น
                  ไม่งั้นก็ตามท้ายมาไม่ไกล
                  แล้วก็ Red Alert 2 ครับ ภาค 3 แทบรับไม่ไหว มาเป็นการ์ตูนเชียว

Comment

ถามไรหน่อยครับ Company of Heroes ภาคไหนสนุกสุดครับ เคยเล่นแต่ภาคแรกง่ะ

Comment

Company of Heroesนี่มันสนุกมากเลยเหรอครับ
                      เห็นเคยไปคุยกะพี่ที่จายเกมเห็นเขาบอกมันเป็นเกมที่ดีมากๆเลย
                      ควรเป็นตำนานอย่างยิ่ง
                      ผมเคยเล่นไปทีนึงด่านแรกผมก็งงๆละเอาทหารไปเดินตายอย่างเดียวเลยครับ
                      ผมก็เลยไม่เล่น ผมกะจะลองเล่นใหม่อีกที
                      ใครช่วยแนะนำรีวิวหรือวิธีการเล่นเบื่องต้นหน่อยก้ได้ครับ
                      อยากจะลองเล่นกะว่าจะไปสอยแผ่นแท้

Comment

Company of Heroes
                        Battle Realms
                        Red Alert 2

Comment

StarCraft เกมแรกบนคอมพิวเตอร์ที่เล่น
                          Company of Heroes เพิ่งหัดเล่นเดือนที่แล้ว หลงรักเลย
                          Red Alert 2 ย้ำว่า "2"
                          C&C 3 สนุกดีนะ
                          Age of Empire จำไม่ได้ว่าภาคไหน สมัย ตาคาฟ นั่นแหละ

Comment

Red Alert 2
                            Battle Realms
                            the lord of the ring the battle for middle-earth1-2

Comment

Company of heroes ภาคใหม่รู้สึกว่าเนื้อเรื่องมันสั้นไปหน่อยง่ะ

Comment

Working...
                              X