Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยนะครับ ผมโอเวอร์คร๊อก 7750+BE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยนะครับ ผมโอเวอร์คร๊อก 7750+BE

ผมคร๊อกไปที่ 3.0GHz ไฟเลี้ยง 1.5325V ไม่รู้จะสเถียร รึป่าวครับ

ปรับตัวคูณไปที่ 15 ครับ

บอร์ด ASROCK NF7G ครับ

เพิ่งลองทำครั้งแรก แล้วใช้โปรแกรมไรเช็คว่า สเถียร รึป่าวอ่าครับ?

รูปใหม่แล้วนะครับ ช่วยดูให้ด้วย???

v
    v
    v
    v
    v
    Attached Files
    Last edited by MrGoldfish; 6 May 2009, 00:32:28.

ไฟแรงไปนะครับ ปกติ 1.4 กว่า ก็ 3.3 ได้แล้วนะครับ
    ปรับ HT ไป 1000 ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไฟแรงไปนะครับ ปกติ 1.4 กว่า ก็ 3.3 ได้แล้วนะครับ
      ปรับ HT ไป 1000 ครับ
      ปรับ HT ที่ตรงไหนหรอครับ?

Comment

มีปัญหาแล้วครับ

คือเวลารีสตาร์ทเครื่องแล้วเปิดเครื่องยากมาก บาททีพัดลมหมุนแต่มันไม่บูส ไม่รู้เป็ฯเพราะไรครับ

Comment

คาดว่าความร้อน ตกค้างสูง ลดไฟลงครับ เอาแค่ 1.44 เป็นฐานก่อน

Comment

ไปลดตรงไหนนะครับใช่ processor voltage รึป่าวครับ

Comment

อ้าวคุณไปเพิ่มตรงไหนก็ไปลดตรงนั้นหละครับ

processor voltage ถ้าบอร์ดคุณมีบอกแบบนี้ ก็น่าใช่ครับ
              แล้วแต่บอร์ด

ไฟโหดมาก เลย - -" งี้คงร้อนมากมาย มากมาย ^^"
              Last edited by oveparadon; 4 May 2009, 15:42:50.

Comment

บูทยากเหรอครับ แรมละท่าน เซ้ตยังอะ

Comment

น่าจะได้แล้วนะครับเดี๋ยวผมรองดูแปร๊บ

Comment

ผมบูี๊๊ตยากเพราะแรมมันเอ๋อครับ ก็ บัส 450 cl4-4-4-12 G skill PK ให้ไฟ 1.95

ใช้ได้ 2 อาทิดย์ บู๊ตยากแล้วก็ ต้องปรับลง

Comment

ปกติ 15*200 นี่ผมไฟเดิมๆ เลยนะคับ

Comment

น่าจะได้แล้วครับบูตไม่มีปัญหาไรแล้ว

ผมตั้งค่าเดิม ปรับแค่ตัวคูณเป็ฯ 15 ที่ 3.0 GHz แล้วก็ลดไฟลงที่ 1.45V ครับ ปรับ HT ไปที่ 1000 แล้ว

Comment

ไฟเดิม 1.32 ได้ตามรายเซ็นต์ครับ 7750คู่น้องX78

Comment

ถ้าจำไม่ผิดไฟเดิมๆของบอร์ดตัวนี้มันตั้งไว้ 1.5 กว่าเลบคับ ตอนยังไม่ได้คร๊อก

Comment

5600+ กับ M/B gig M52L-S3P จะ OC

ต้องปรับอะไรบ้างอะครับ

Comment

Working...
                              X