Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Server Net True ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Server Net True ครับ

คือว่า เดือนที่แล้วผมเทสสปีดกับเว็บ speedtest.net เซอเวอร์ที่เทสยังอยู่เมืองไทย กทม อยู่เลยครับ แต่พอมาเดือนนี้เทสเมื่อกี้ เซอเวอร์กลับอยู่ที่ปีนังซะงั้นน่ะ งงเลยครับ ค่าปิงจาก 20 ต้น ไป 260 เลย ผมเลยงงว่า ทรูมีปัญเรื่องการขยายเครือข่ายหรอ หรือว่าอะไร งง

รูปประกอบ

งงครับ

Comment

ผมก็งงเหมือนกัน

Comment

ไม่เกี่ยวกับ ISP นี่ครับ
        พวก server พวกนั้นไม่ใช่ของทรูนะ อันนั้นมัน server ของทางเว็บที่เอาไว้ทดสอบ latency กับ speed ของเรา
        ที่ไม่เห็น BKK เพราะว่าเซิฟที่ใช้เทส มันปิด หรือมันดาวน์ไปรึเปล่า
        Last edited by pisuit; 4 May 2009, 21:16:02.

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

Comment

260 เท่าผมเลยครับ เข้าครั้งล่าสุด ทำผมถึงขึ้นอึ้งไปเลย ปีนัง

Comment

server ไทยหายนะจริงๆมันจะอยู่ตรงกลางไม่ใช่หรอ เลยไปมาเลแทน

Comment

adslthailandล่มมั้งครับ

เพราะปกติ มันจะเลือกเซอเวอrecommendที่ใกล้เรามากที่สุด ถ้าadslthailandซึ่งเป็นผู้ให้บริการเทสสปีดล่ม

มันก้อเลยเลือกเป็นเซอเวอที่ปีนังแทน

จบข่าว

Comment

อ่อคับ นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก อิอิ

Comment

Working...
                  X