overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ขอบ่น GPRS/WIFI Truemove ราคาโหดเกิ๊น

OverclockZone Member Ordinary_Man's Avatar

Thumbs down ขอบ่น GPRS/WIFI Truemove ราคาโหดเกิ๊น

เนื่องมาจากกระผมเป็นสาวก truemove มานาน ถึงแม้จะจ่ายรายเดือนแค่พันนิดๆ ก็ตาม

คราวนี้แพคเกจ gprs ของผมหมดลง แล้วต้องไปเปลี่ยนใหม่

กะว่าจะมีราคาแบบที่พอจะเล่นได้เหมือนเดิม หรือแพงขึ้นนิดหน่อย

ปรากฎว่า พอรู้ราคาถึงกะเจี๊ยกเลย

Wifi Unlimited 250 บาท/เดือน >>> พอรับได้

Wifi Unlimited / Gprs (125MB) 500 บาท/เดือน >>> คิดจากโปรข้างบนก็ gprs ตกเมกละ 2 บาท

Wifi / Gprs Unlimited 800 บาท/เดือน >>> แพงกว่าโปรเดิม (500) มาตั้ง 300 บาท

Gprs Unlimited 650 บาท/เดือน >>> แพงมาก ผมรับไม่ได้อย่างแรง

หรือถ้าไม่สมัคร Gprs ก็ 0.12 บาท / KB หรือ ตกเมกละ 120 บาท

การใช้งานของผมคือเล่น msn เช็ดเมล์กะเปิดเวปนิดๆ หน่อย พอเจอราคาแบบนี้เข้าไปถึงกับเซ็งมาก

ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าควรทำอย่างไร

ส่วนเพื่อนผมใช้ Wifi / Gprs Unlimited 500 บาท/เดือน (โปรเก่า) เขาบอกว่าถ้ามันแพงแบบนี้ ก็คงเลิกใช้ ปิดเบอร์ไปเลย

อยู่ๆ ก็เปลี่ยนโปรอะไรก็ไม่รู้ ทีค่าโทรหล่ะถูกเหลือเกิน

ผมว่าคิดผิดอย่างแรงเลย แทนที่จะได้เงินทีละน้อยๆ ได้เรื่อยๆ มาทำแบบนี้พาลจะเสียลูกค้า

ถ้าผมไม่ได้ซื้อเบอร์มาราคาหลายตังค์ ก็คงจะเปลี่ยนแน่ๆ

ถ้าท่านใดมีความเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ ช่วยเสนอแนะด้วยครับ

เผื่อเรื่องจะไปถึงผู้ที่เกี่ยวข้องบ้าง

เอ้ 08x-909-0999

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

ผมไม่เข้าใจว่า

ทำไมตอนนี้ ค่า GPRS ขึ้นราคาทุกค่ายเลย

ดีแตก แพงอยู่แล้ว
    เอไอ้เอด มาขึ้นราคาจากแพคเกจเก่า
    ทุยมูฟ จากมีแพคเกจ 1 วัน 1 สัปดาห์ถูกๆ ก็ขึ้นราคาซะงั้น

OverclockZone Member Ordinary_Man's Avatar

นั่นดิ่ครับ

แพงแบบโหดมากๆ

ช่วยกันไปแสดงความเห็นที่นี่ด้วยนะครับ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...TID=82140&PN=1

OverclockZone Member Golf160's Avatar

Quote Originally Posted by kasemsakk View Post
    ผมไม่เข้าใจว่า

ทำไมตอนนี้ ค่า GPRS ขึ้นราคาทุกค่ายเลย

ดีแตก แพงอยู่แล้ว
    เอไอ้เอด มาขึ้นราคาจากแพคเกจเก่า
    ทุยมูฟ จากมีแพคเกจ 1 วัน 1 สัปดาห์ถูกๆ ก็ขึ้นราคาซะงั้น
    เหมือนกานเลยคับ อยากบอกว่า งง

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

อิ๊บๆๆ ป๋มกะหนึ่งในนั้นพี่ - - เซ็งโคตร ขึ้นที 300 #$^#@&*$

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

แหม ICT เล่นอีกแล้วหรือเนี่ย

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

สงสัยน้ำมันแพง

ค่าบริการเลยแพงด้วย ^^

OverclockZone Member zapgod's Avatar

ผมคิดว่าเค้าหัดไปเน้นกลุ่มบุคคลพื้นฐานมากกว่านะครับ เพราะคนส่วนใหญ่จะหนักไปทางโทรมากกว่าครับ อย่างพื้นที่ค่างจังหวัด คนก็ไม่ค่อยจะได้ใช้หรอกครับ GPRS และ WIFI ดังนั้นเห็นตัวเงินทางด้านต่างจังหวัดที่ได้มากกว่า จึงหันเหไปทางนั้นดีกว่า ส่วนทางด้านกลุ่มคนที่อยู่ในเมืองนั้น คิดว่ายังไงกลุ่มคนในเมืองก็ต้องใช้อยู่แล้วเพราะซื้ออุปกรณ์มาแล้วยังไงก็ต้องได้ใช้ซื้อมาแพง จ่ายเพิ่มอีกนิดหน่อยจะเป็นไรไป ประมาณนั้นครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ) ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับว่า มันมาแจกซิมฟรีกันทำไมซื้อสัมปทานเบอร์โทรเพิ่มทำไม พวกมันคงคิดว่าต้องการให้คนไทยยใช้ ซิม 10เบอร์ต่อโทรศัพ 1เครื่องแน่ๆเลย การแจกซิมฟรีเป็น แผนการตลาดที่งี่เง่าที่สุด 55555

OverclockZone Member

ผมก็ใช้True Moveนะครับปกติค่าgprsมันนาทีละบาทแต่ผมไม่รู้โหลดเพลงมาทีหมดไปเกือบร้อยอ่ะ งงเลย

Talking

Quote Originally Posted by DSClub View Post
    ผมก็ใช้True Moveนะครับปกติค่าgprsมันนาทีละบาทแต่ผมไม่รู้โหลดเพลงมาทีหมดไปเกือบร้อยอ่ะ งงเลย

ศึกษาโปรดีๆ ครับ ต้องสมัครแต่ละโปรไว้ด้วยครับ

ถ้าไม่ได้สมัครอะไรเลย ค่าโหลดจะแพงมาก

แล้วที่บอกโหลดเพลงเนี่ย โหลดแบบไหน ที่เสียค่าบริการเป็นเพลงๆ หรือป่าวครับ

ที่ผมใช้ GPRS เนี่ย ส่วนใหญ่ใช้เปิดเวปกะเล่น MSN ทางมือถือ ครับ

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

Quote Originally Posted by DSClub View Post
    TM ค่า GPRS คิดเป็น KB ครับ KB ละ 12 สตางค์ (แพงชิหาย)

OverclockZone Member hutzero's Avatar

เพิ่งคิดจะเริ่มใช้ก็เจอของแพงเลยหรือนี่ พระเจ้าจอร์ช

OverclockZone Member kongzzilla's Avatar

แพงจะยับจริงๆ

OverclockZone Member top41's Avatar

ใช้ถูยเซงเหมือนกัน
    ผมว่าจะเวลาไปต่างจังหวัด ออนมาเข้าเวปซัก 10-20 นาที
    แพงโหด เล่นแปปเดียวหมดไป 200 ไม่กล้าเปิดอีกเลย

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

แพง แล้วช้าด้วยครับ ห่วยจริงๆ

OverclockZone Member top41's Avatar

มัน ถูย นิ อิอิ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

เจอแบบนี้ก็เซ็งอ่ะครับ แพงจริงๆ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ตลาด มัน เล็กครับ

ส่วนไหญ่ คนไม่ ใช้กัน

ผมว่าจะไปเล่น AIS แระ ท่าทจะคุ้มกว่า

OverclockZone Member wezapure's Avatar

ใช่คับ AIS 50 ชม 200 บาท ใช้อยู่เอาไว้เล่นเอ็ม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks