Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะเล่น E8400 ถามไรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะเล่น E8400 ถามไรหน่อยครับ

ว่าจะเล่น E8400 ถามไรหน่อยครับ

ใช้ Mainboard ของอะไรดีอ่ะครับ

ราคากำลังดี ไม่ต้องแรงมากครับ

ลืมบอกไปว่าใช้ U120EX ด้วยอ่ะครับ (เผื่อกลัวจะติด sink หรือเปล่า)

ผมควรจะ OC ด้วยดีมั้ยอ่ะครับ แล้วควรจะ OC เท่าไรถึงกำลังดีครับ

ปกติเครื่อง PC จะใช้เล่นเกมส์ีเป็นส่วนใหญ่

ทำการ 3D บ้างเป็นบางครั้ง เช่นโปรแกรม Sketchup (Render V-ray+Podium + PS) โปรแกรม 3dsmax (กำลังฝึกหัดอยู่) AutoCAD และก็ Matlab อ่ะครับ

เครื่อง PC ตัวนี้ของผมใช้เล่นเกมส์เป็นหลัก งานเล็กน้อย ดูหนังบ่อยอยู่ ไม่เข้าเน็ต

ขอบคุณครับสำหรับผู้ชี้นำ

GA-EP45-UD3R

P5Q-PRO ตัวนี้ Crossfire ได้

Comment

GA-EP45-UD3R 4.2-4.5 แรงขิงๆ

Comment

UD3R ราคาไม่แรง +เย็น คุ้มราคา

เวิก OK ^O^

Comment

p5q pro

Comment

GIG มาแรงขิงๆ

Comment

แล้วๆ Asus กับ GIGABYTE เนี่ย U120EX นี่ไ่ม่ติดใช่มั้ยครับ

แล้ว ใช้อะไรดีกว่ากันอ่ะครับ ที่บอกมา ระหว่าง Asus กับ GIGABYTE ราคาต่างกันประมาณ 500 บาท แต่ Gigabyte ถูกกว่าอ่ะ

มีบางคนบอกมา (อ่านไปเจอว่างั้นแหละ) Gigabyte เป็นบอร์ดที่ OC ง่าย ไปได้แรง

แต่ Asus อุปกรณ์ที่ประกอบดูดี

สรุปดีทั้ง 2 อย่าง ใช้อะไรดีอ่ะครับ

Comment

ขอถามเพิ่มครับ ถ้าผมใช้ GA-EP45-UD3R เนี่ย มันมีช่องไฟ 8 pin อ่ะครับ แต่ PSU ของผม (ยี่ห้อ Tagan TG500-U38) มันไม่มีสาย 8 pin มาทำไงดีอ่ะครับ

หรือว่าเปลี่ยนไปเลย T_T

Comment

Originally posted by agawin View Post
                  ขอถามเพิ่มครับ ถ้าผมใช้ GA-EP45-UD3R เนี่ย มันมีช่องไฟ 8 pin อ่ะครับ แต่ PSU ของผม (ยี่ห้อ Tagan TG500-U38) มันไม่มีสาย 8 pin มาทำไงดีอ่ะครับ

หรือว่าเปลี่ยนไปเลย T_T
                  มี 4 พินก็ใช้ 4 พินครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    มี 4 พินก็ใช้ 4 พินครับ
                    อ้าวใช้ได้ด้วยหรือครับ เพิ่งรู้

แล้ว สมมุตินะครับว่า การ์ดจออ่ะครับ ที่ว่าต่อไฟเพิ่ม 6 pin + 8 pin แต่ว่าเราไม่มีสาย 8 pin มีแต่สาย pci 6 pin 2 เส้น ก็ต่อได้ใช่มั้ยครับ

Comment

หาตัวแปลงเป็น 8pin สิร้าน เจได มีขายครับ ^^

ผมใช้ TRUE BLACK 120+พัดลม Cooler Master 12Cm 90cfm
                      กับ UD3R สบาย ๆ เลยครับ โล้ง ๆ
                      Last edited by Jumpba; 4 May 2009, 17:13:56.

Comment

แล้วตกลงนี่ยังไงหรอครับ

ที่ท่าน vibe บอกว่า มี 4 pin ก็ใช้ 4 pin แต่ว่าบนบอร์ดUD3R มันให้ใช้ 8 pin

หรือว่าทำแบบที่ท่าน Jumpba บอก ให้หาซื้อหัวแปลงเป็น 8 pin มาเสีย

งั้นถามต่อหน่อยครับ พอดีความรู้น้อย

แปลงหัว 8 pin นี่แปลงจากอะไรเป็นอะไรอ่ะครับ 4 ไป 8 หรือ 6 ไป 8 หรือว่ามีทั้ง 2 อย่าง

Comment

Originally posted by agawin View Post
                          อ้าวใช้ได้ด้วยหรือครับ เพิ่งรู้

แล้ว สมมุตินะครับว่า การ์ดจออ่ะครับ ที่ว่าต่อไฟเพิ่ม 6 pin + 8 pin แต่ว่าเราไม่มีสาย 8 pin มีแต่สาย pci 6 pin 2 เส้น ก็ต่อได้ใช่มั้ยครับ
                          มันคนละเรื่องกันเลย ไฟการ์ด กะ ไฟ cpu

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                            GA-EP45-UD3R

P5Q-PRO ตัวนี้ Crossfire ได้
                            ตามๆ กันไป !!

Comment

กำลังเล็ง ๆ ว่าจะไปเล่นคู่นี่อยู่เลย E8400 + EP45 UD3R
                              ว่าแต่ว่ามันคุ้มจริงมั้ย

Comment

Working...
                              X