Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมเทสอายุแบตโน๊ตบุคไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมเทสอายุแบตโน๊ตบุคไม๊ครับ

รบกวนหน่อยครับ
    พอดีอายุแบตมัน สองปีแล้ว เลยอยากรู้ว่า มันเสื่อมไปแค่ใหนคับ
    เพิ่งเปลี่ยน CPU มาเลยไม่แน่ใจคับ มันรับประทานแบตเหลือหลาย
    ขอบคุณครับ

1 ปี 11% ละ

Comment

ดูตรงนี้นี่เอง ฮิๆ ขอบคุงคร้าบ
      ของผมล่อไปซะ 40 กว่า มิน่า อยู่ได้ไม่ถึง ชม
      สงสัยต้องเปลี่ยน รึไม่ก้อผ่าใส้คับ
      อีกปัจจัยนึง ม่ายรู้ว่าเป็นเพราะ Win 7 x64 ป่าวนะครับ ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ x64 รู้สึกแบตหมดไวกว่า x32 ครับ แต่อาจจะบังเอิญก็ได้
      Attached Files
      Last edited by ballnuclear; 4 May 2009, 23:09:46.

Comment

แจ่มเลย

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
          แจ่มเลย

ว้าว ของใหม่ซิงๆ เลยหรอคับ

Comment

วันนี้ไปเปลี่ยนใส้แบตมา จาก 4800mh เป็น 5400mh ครับ
            ราคา 2300 บาทที่ฟอร์จูน กะลังชาร์จอยู่คับ
            เห็นเค้าว่าต้องชาร์จ 16 ชม 3 ครั้ง
            และใช้บ่อยๆ มันถึงจะจำค่าของประจุและแสดงผลได้ไกล้สุดคับ
            ตอนนี้มันจำค่าแบตเก่าอยู่คับ
            ได้ผลไงจะมาโพสให้ได้ดูกันนะคับ

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
              ว้าว ของใหม่ซิงๆ เลยหรอคับ
              ไม่ใหม่นะครับ ใช้มาตั้งแต่ช่วงปีใหม่แล้วครับ นี่ก็ 5 เดือนแล้วมั้ง

Comment

ดูของผมดิครับ ทำไมเป็นอย่างนี้ก็ไม่รู้
                จะระเบิดมั้ยเนี่ย

Comment

พระเจ้าจ๊อด น่ากัวอ่ะคับ
                  หวังว่ามันจะแค่เอ๋อเหรอนะครับ

ของผมมันจำค่าเก่าเบ๊ะๆ เลยครับ เวลาที่คำนวนให้ใช้งานได้น้อยกว่าเดิม แต่กว่าจะลดมันก็นานอ่ะครับ

สรุปประจุใหม่ กะ แผงวัดเก่า รายงานค่าไม่ตรงอ่ะครับ
                  ใครมีวิธีใหมคับ set ให้มันตรงกันคับ

Comment

Working...
                  X