overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: HD 2600 PRO พัดลมหักครับ ช่วยที -0-

OverclockZone Member asuji06's Avatar
    ศูนย์ฝึกพาณิชย์นาวี

Default HD 2600 PRO พัดลมหักครับ ช่วยที -0-

คือผมใช้ palit hd 2600 pro อยู่ครับ อยู่มาวันหนึ่งเสียงมันก็ดังแกร๊กๆเบาๆ ผมก็เลยถอดมาดูเห็นว่าฝุ่นเยอะ ก็เลยค่อยๆใช้นิ้วอันบอบบาง+ผ้าสะอาด ค่อยๆเช๊สผ่านใบพัดลมจนมาถึงไปที่ 4 แค่แตะไปนิดเดียวักเลยครับ เซ็งเป็ส อะคราวนี้เวลาเปิดเครื่องเสียงจะแกร๊กเบาๆตลอดเวลา+พัดลมหมุนช้าจนอุณหภูมิขึ้นสูงเลยอะ ก็เลยอยากถามว่าที่ไหนพอจะมีซิ้ง+พัดลมของการ์ดจอรุ่นนี้ขายมั่ง ไม่ค่อยอยากซื้อไหม่เลยอะ ถามอีกนิดครับ บอร์ด M3A ใส่ HIS 4670 ICEQ ได้ไหมครับแล้วตัวธรรมดา+TURBO อันไหนดีกว่า ยังไงช่วยบอกทีนะครับร้อนใจมาก

ป.ล ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ

OverclockZone Member Ammer's Avatar

ตัวการ์ดเหมือน spark ของผมเปี๊ยบ แถมพัดลมของผมมันเดี้ยงไปตั้งกะซื้อมาแค่ได้ 3 เดือน ขี้เกียจเคลม เลยถอดสายพัดลมออก ลองใช้ดูเห็นมันไม่ร้อนมาก ก็เลยปล่อยไว้ยังงั้น ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ดีจนหมดประกันไปแล้ว

OverclockZone Member asuji06's Avatar

-0- ใช้ไปได้ยังไงอ่าคร๊าบ ของผมตัวนี้อยู่ห้องแอร์ 38-42 องศา ธรรมดา 42-52 แต่ตอนพัดลมไม่หมุน เปิดแปปเดียว 70+ เลยครับ ถอดออกมางี้ร้อนจี๋เลย กัวมันจะไหม้แล้วพาลไปทำอย่างอื่นเจ๊งอะสิครับ -0- มันไม่มีซิ้ง+พัดลมขายเลยเหรอครับเนี่ย

ดันอิกทีครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

โม ซิ้งเลยท่าน

ไป ขอ คำแนะนำ จาก ห้อง MODiFY โลด......เอิ๊กๆ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ทีหลังถ้าท่านจะทำความสะอาด ใช้แปรงทาสีอันเล็กๆ ปัดเอาดีกว่าครับ เช็ดไปก็เสี่ยงหัก เพราะ
    พัดลมพวกนี้อยู่กับความร้อนนานๆพลาสติกมันจะกรอบ แล้วหักไปแล้วท่านยังฝืนใช้มันจะเสีย0
    แกว่ง ไม่สมดุล ลองถอดพัดลมมาวัดดูใบกี่ ซม แล้วไปซื้อพัดลมมาตัดขอบออก โมนิดหน่อยไม่น่ายาก

หรือถ้าง่ายๆก็ถอดออกไปเลย หาพวก PCI ที่มีพัดลมมาเสียบเป่าแทนก็ได้ ง่ายดี อย่าฝืนใช้เลยครับ

ยืมภาพน้อง silverkun มาว่าจะเชียร์ให้ซื้อ แต่เห็นว่าหมดแล้ว เอิ๊กๆ

ปล.ผมมั่ว

OverclockZone Member converseboy's Avatar

^ ^

การ์ดจอ ตาเอก ตัว Silen อ้ะ มันร้อน ป่ะครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    ^ ^

การ์ดจอ ตาเอก ตัว Silen อ้ะ มันร้อน ป่ะครับ
    ตัวใหนหว่า 3650?

Quote Originally Posted by aekshow View Post

หรือถ้าง่ายๆก็ถอดออกไปเลย หาพวก PCI ที่มีพัดลมมาเสียบเป่าแทนก็ได้ ง่ายดี อย่าฝืนใช้เลยครับ

ยืมภาพน้อง silverkun มาว่าจะเชียร์ให้ซื้อ แต่เห็นว่าหมดแล้ว เอิ๊กๆ

ปล.ผมมั่ว
    ที่ท่านบอกนี่คือซื้อการ์ดจอใหม่ไปเลยใช่มะครับ อย่างตัวซิ้งอันนี้ไม่มีขายเลยเหรอครับ-0-

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ -0-

Quote Originally Posted by asuji06 View Post
    ที่ท่านบอกนี่คือซื้อการ์ดจอใหม่ไปเลยใช่มะครับ อย่างตัวซิ้งอันนี้ไม่มีขายเลยเหรอครับ-0-

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ -0-
    ถอดไปเลย หมายถึงถอดตัวพัดลมครับ ไม่ใช่ซิงค์ กำ

ไม่ได้บอกซื้อการ์ดใหม่ครับ แค่บอกว่าให้เปลี่ยนเฉพาะพัดลม ซิ่งค์ใช้อันเดิม

ส่วนถ้าทำไม่ได้ก็ถอดสายพัดลมออก แล้วเอาเจ้าในรูปไปเสียบในช่องPCIด้านล่างการ์ด
    เพื่อเป่าลมแทนพัดลมตัวเดิม งงมั๊ย?

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    ตัวใหนหว่า 3650?
    แม่น แล้วครับ

มันร้อน มั้ยครับ ตาเอก

เงียบกริบ -..-

หุหุ เย็นกว่าตัวที่ใช้อยู่ปัจจุบันมากมาย ฟูลไม่เกิน 70
    3870 ฟูลปาไป90

ถอดไปเลย หมายถึงถอดตัวพัดลมครับ ไม่ใช่ซิงค์ กำ

ไม่ได้บอกซื้อการ์ดใหม่ครับ แค่บอกว่าให้เปลี่ยนเฉพาะพัดลม ซิ่งค์ใช้อันเดิม

ส่วนถ้าทำไม่ได้ก็ถอดสายพัดลมออก แล้วเอาเจ้าในรูปไปเสียบในช่องPCIด้านล่างการ์ด
    เพื่อเป่าลมแทนพัดลมตัวเดิม งงมั๊ย?
    งงมากๆเลยครับพี่ ผมเข้าใจแล้วครับที่ว่าถอดพัดลมออกแล้วเอาซิ้งไว้ แต่ไม่รู้ในรูปคืออะไรแล้วจะเอาไปเสียบกะช่อง pci ยังไง งงตรงนี้ล่ะครับถ้าไม่รบกวนขอแบบละเอียดๆใช้คนสมองช้าอย่างผมรู้ทีนะครับ ขอบคุงครับ

ประมาณนี้ครับท่าน ของท่านนี้ยังไม่ได้ใส่การ์ดจอ

^
    ^
    ^
    อันสีฟ้าๆ ใต้การ์ดจอ เห็นมั๊ยครับ?
    Last edited by aekshow; 5 May 2009 at 03:39:51.

Bookmarks

Bookmarks