overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: จะถอยmp4ใหม่ช่วยเลือกหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default จะถอยmp4ใหม่ช่วยเลือกหน่อยครับ

เดิมผมใช้ipod classic แบตมันเสื่อม เซงๆเปิดไม่ติด
    ผมอยากลองหาเครื่องยี่ห้ออื่นดูบ้าง ผมลองฟังsamsung p2ดู โอ้โหเสียงดีอย่างไม่น่าเชื่อ(ผมว่านะ)
    ผมอยู่หาดใหญ่ครับ ยี่ห้อที่เห็นๆก็ ipod zen samsung iriver walkman
    แต่ipodขอบายแล้วนะครับไม่ชอบมันละ พอไดรู้ว่าเสียงมันไม่ได้ดีจริงๆก็ไม่อยากซื้อละ
    แพงแต่ราคา ดูดีเพราะแพงแต่ไม่แถมอะไรให้เลยเอาแต่ให้ซื้ออุปกรณ์เสริม(ขอบ่น)ที่ชาร์จก็ต้องซื้อเอง
    อันเป็นพัน errorง่าย หูฟังที่ให้มาก็ธรรมดาสุดๆพอละเดี๋ยวคนจะด่าไปมากกว่านี้

เข้าประเด็น อยากได้ที่เสียงใสๆ ไม่แพงจนเกินไป หาซื้อได้ทั่วไป ทนๆ
    มองๆwalkmanไว้แต่ลองฟังของเพื่อนดูมันไม่ต่างกับโทรศัพท์c902ผมเลยเพียงแต่volมันมีมากกว่า
    และอีกรุ่นคือzen x-fi ยังไม่เห็นมีขายในหาดใหญ่เลย แต่ยังไม่ได้ไปดูตามร้านขายใหญ่ๆ
    และที่เคยอ่านในบอร์ดก็cowonยอมรับว่าไม่รู้จัก แต่ท่าจะเสียงดีจริง
    ลองบอกยี่ห้อดีๆรุ่นดีๆ ถ้ามีขายที่กรุงเทพค่อยฝากญาติซื้อก็ได้ครับถ้าดีจริง
    ตอนนี้ผมมีหูฟัง zen aurvana กับ shure e3c ไม่รู้รุ่นไหนจะเหมาะกับหูฟังผมบ้าง

ขอถามอีกขึ้นนึงจริงๆครับ ในกรุงเทพมีที่ไหนเค้ารับซ่อมหูฟังบ้างครับของผมมันสายหักในพังอยู่เป็นกองพะเนิน

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ลองติดต่อคุณ yoshiki ให้ห้อง hifi ครับรัยซ่อมหูฟัง

walkman เสียงใสจัดจ้านครับ แต่ต้องเป็นseries ไหนนี่ผมจำไม่ได้ (Sมั้ง)

cowon ถ้าเป็นคนชอบปรับเสียงเองจะเหมาะครับ เพราะ eq ตอบสนองได้ดี

zen x-fi เคยฟังผ่านๆ เสียงก็ดีนะจัดจ้าน คล้ายๆsony แต่ออกแนว digital

บางทีplayer บางตัวผมว่าก็เหมาะกับเพลงบางแนวด้วยครับ ถ้าไม่ได้เน้นเรื่อง

อ่านไทยสนใจลอง zune ไหมครับ ผมมีขายอิอิ

OverclockZone Member

ขอบคุณมากครับ zuneหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ แล้วมันแถมอะไรให้บ้างครับไม่ใช่เหมือนไอพอตหรอกนะ

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

มันเป็นตัวเล็กครับ เพราะแค่ 8GB ตัวเล็กประมาณ nano ตัวใหม่

เสียงแจ่ม แถมไม่ต้องปรับ eq ให้ยุ่งยาก หูฟังมายังไงไปแนวนั้นเลย

software จัดการได้ง่ายมากๆ แต่เครื่องมันไม่มีไทย(แต่software ในคอมพ์อ่านได้)

Bookmarks

Bookmarks