Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ เล่นเกมส์2009 ได้ทุกเกมส์ป่าวครับช่วยดูทีครับ ขอบคุงงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ เล่นเกมส์2009 ได้ทุกเกมส์ป่าวครับช่วยดูทีครับ ขอบคุงงับ

CPU AMD 940BE

M/B 790GP-SP4H

RAM 2GB/2ตัว ตัวละ 1GB

VGA 4890 XFX HD Readon 1GB DDR5
    (ถ้าหากผมไม่เอา 4890 หรือลง มาเปงแค่ 4870 1GB ยังไหวทุกเกมส์ไหมครับ )

สเปก ตามพวกนี้ ไหลลื่น ภาพสวยแสงสี สดใส ทุกเกมส์ป่าว ครับ เพราะหวังแรงๆสำหรับ

DIABLO3
    STAR CLAFT 2
    FARCRY2

ๆลๆ อะครับ

ขอบคุณครับ

...เพิ่มแรมอีกนิส ใส่4Gb วินโดว์32บิต อาจจะมองเห็นแค่ 3Gb แต่ลื่นกว่า 2 Gbแน่นอน ส่วนอื่นๆก็โอเคแล้วครับ น่าจะอยู่ได้อีกนาน Phenom II + 4890 พริ้วๆ

Comment

เพิ่มเเรมครับ เเต่บอกไว้ก่อนครับ ว่ายังงัย เกบางเกมก็ปรับระยะมองไกลไม่สุด (เพราะมันดูที่เเรมกาดจอ) เช่น Empire Total war , GTA IV ป็นต้น เเต่อันอื่นก็โอเเล้วนะ

ปล คนละขั้วกะผมเลย ผม Intel + Nvidia 555

Comment

ถ้าเล่นไม่ได้ โยนมาให้ผมเลยครับ เอิ๊กๆ

เล่นได้สบายชิวๆ

Comment

55+

สรุปเรา คนละกลุ่มกันใช่มะครับ ล้อเล่นๆ

คือจะเอา เล่น Gear of warอะครับ อยากให้ภาพแบบนั้นเลยไหวๆไหมๆ

Comment

ครับผม เล่นไม่ได้เอามาให้ผมครับ

สเป็คโหดแล้วครับ เล่นได้สบายๆ

Comment

ตอนนี้เล่นได้หมดแหละครับ ^^
              ลื่นหมดแหละครับ

เพิ่ม RAM ตาม Rep บนๆบอกนะครับ

อนาคตก็อีกหลายปีครับ ^^

Comment

Originally posted by yewyew123 View Post
                55+

สรุปเรา คนละกลุ่มกันใช่มะครับ ล้อเล่นๆ

คือจะเอา เล่น Gear of warอะครับ อยากให้ภาพแบบนั้นเลยไหวๆไหมๆ
                เฟรมเรตร้อยขึ้นแน่ ๆ ครับ ปรับสุดหมด

Comment

เล่นๆไปเถอะครับอย่าถามเลยครับ
                  พวกสเปกเทพ
                  มันทำให้ผมเกิดกิเลส

Comment

เดวก้รู้ ฮ่าๆๆ

Comment

ถ้าไม่เอาไปเล่น Crysis แบบ 1490*990 ปรับสุดหมดถือว่าโอเคนะ
                      GTA IV ถ้าจะเอาให้สุดอย่าหวัง แรมการ์ดจอยังขาดอีก .5

ส่วนเกมที่ถามมาน่าจะได้หมดครับ

ถามอย่าง ซีพียู จขกท. กับ Phenom IIx4 ต่างกันมากมั้ยอะ

Comment

เสปค ผมจะอยู่ได้ถึง ปี ไหนเนี้ย T_T

Comment

Working...
                        X