overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ด่วน..ซื้อพรุ่งนี้ครับ ช่วยหาตามความเหมาะสมให้หน่อยครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default ด่วน..ซื้อพรุ่งนี้ครับ ช่วยหาตามความเหมาะสมให้หน่อยครับ

ผมต้องการตามนี้นะครับ
    1. ใช้ ดูหนัง ฟังเพลง
    2. เล่นเกมส์ ออนไลน์
    3. เล่นเกมส์ออฟไลน์ วินนิ่ง fm
    4. เล่นเนต (ค่อนข้างจะเล่นนาน)
    5. ยี่ห้อ อะไรก็ได้ขอประกันดีๆเวลาเครม
    6. ผมมีงบ 15000 +- นิดหน่อยครับ
    7. เวลาไปซื้อควรเทสอะไรบ้างครับ แล้วของแถมที่ผมควรได้แบบมาตราฐานควรมีอะไรมั่งครับ
    8. ขออภัยที่ถามแบบไม่ศึกษาขอมูลเพราะ แฟนบอกว่าจะซื้อโน๊ตบุ๊ค เมื่อกี้นี่เอง
    9. มีอะไรที่ผมควรซื้อเพิ่มเพื่อให้เย็นหรือให้ดีขึ้น บอกเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ท่านใดเก่งๆสงเคราะห์เบอร์โทรเผื่อตอนไปซื้อแล้วไม่เข้าใจ จะขอโทรถามด้วยนะครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

ช่วยหน่อยนะครับ

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

1-5 มันมาตันข้อ 6 งบ 15เค ถ้าใหม่ๆเลยคงได้การ์ดจอออนบอร์ด นั้นหมายความว่า วินนิ่งนาย มันจะไปไม่รอด

7. ก็อย่าตื่นเต้น นิ่งๆไว้ พอเข้าเอาเครื่องมาให้เรา ชะมะ บอกเข้าเลย ขอเทสเครื่องก่อน เริ่มจากดูจอ ก่อนเลย ว่ามี เดด ไบร์ ไหม จุดสว่างๆบนหน้าจอ มองดีๆ มองนานๆ มองให้ละเอียด ทุกส่วนของจอ จ้องไปเหอะ อย่าไปสนใจคนขาย เอาจนเราแน่ใจแล้วว่าไม่มี ค่อยพอ ( ถ้าจ้องจนเจอเลขเนี๊ย โทรมาหาผมนะ ^ ^ จะเอาไปซื้อหวย 5+)
    จากนั้นก็ ไล่ดู ลองกดโน่นนี่ ปุ่มต่างๆ ใช้งานได้ไหม ลองเปิด ไวเลส เปิดบลูทูช มันทำงานหรือเปล่า (กรณีมันลงวินโดวแล้ว) สุดท้ายเลยก็เช็ค ระบบว่าตรงตามสเป็คไหมที่บอกมา แรม ครบไหม บอกว่า3 เกิดมี2 นี่ก็ต้องโวย HDD บอกไว 250 เกิดได้160 ก็ต้องโวย (แต่เดียวนี้ไม่ค่อยมีโกงแบบนี้แล้วมั้ง )เฉยไปแระ

8. ไม่เป็นไร ให้ผมพาแฟนท่านไปซื้อก็ได้ อิอิ

9 ดูว่ารุ่นนั้นๆ ให้แรมมาเท่าไหร่ ถ้า 1 2 กิ๊ก ขอเพิ่มเขาเลย เอาอย่างน้อยๆ 3 4กิ๊กไปเลย เพื่อส่วนลดจะได้ซื้อถูกๆ ซื้อ คูลเลอร์ ที่วางขายกันมาสักอัน 150 บาทได้ ถ้าพัดลมไม่มีสี จะดีมาก (ผมว่ามันแสบตา+ แมลงมันจะมาบินพาลโดนดูดเข้าไปในโน้ตบุค) เจ๊งกันพอดี

เดียวรอท่านอื่นๆด้วยละกันนะครับ ^ ^ คงจะมีรุ่นมาให้ท่านเลือก
    Last edited by mr_tony; 5 May 2009 at 07:00:42.

Quote Originally Posted by mr_tony View Post
    1-5 มันมาตันข้อ 6 งบ 15เค ถ้าใหม่ๆเลยคงได้การ์ดจอออนบอร์ด นั้นหมายความว่า วินนิ่งนาย มันจะไปไม่รอด

7. ก็อย่าตื่นเต้น นิ่งๆไว้ พอเข้าเอาเครื่องมาให้เรา ชะมะ บอกเข้าเลย ขอเทสเครื่องก่อน เริ่มจากดูจอ ก่อนเลย ว่ามี เดด ไบร์ ไหม จุดสว่างๆบนหน้าจอ มองดีๆ มองนานๆ มองให้ละเอียด ทุกส่วนของจอ จ้องไปเหอะ อย่าไปสนใจคนขาย เอาจนเราแน่ใจแล้วว่าไม่มี ค่อยพอ ( ถ้าจ้องจนเจอเลขเนี๊ย โทรมาหาผมนะ ^ ^ จะเอาไปซื้อหวย 5+)
    จากนั้นก็ ไล่ดู ลองกดโน่นนี่ ปุ่มต่างๆ ใช้งานได้ไหม ลองเปิด ไวเลส เปิดบลูทูช มันทำงานหรือเปล่า (กรณีมันลงวินโดวแล้ว) สุดท้ายเลยก็เช็ค ระบบว่าตรงตามสเป็คไหมที่บอกมา แรม ครบไหม บอกว่า3 เกิดมี2 นี่ก็ต้องโวย HDD บอกไว 250 เกิดได้160 ก็ต้องโวย (แต่เดียวนี้ไม่ค่อยมีโกงแบบนี้แล้วมั้ง )เฉยไปแระ

8. ไม่เป็นไร ให้ผมพาแฟนท่านไปซื้อก็ได้ อิอิ

9 ดูว่ารุ่นนั้นๆ ให้แรมมาเท่าไหร่ ถ้า 1 2 กิ๊ก ขอเพิ่มเขาเลย เอาอย่างน้อยๆ 3 4กิ๊กไปเลย เพื่อส่วนลดจะได้ซื้อถูกๆ ซื้อ คูลเลอร์ ที่วางขายกันมาสักอัน 150 บาทได้ ถ้าพัดลมไม่มีสี จะดีมาก (ผมว่ามันแสบตา+ แมลงมันจะมาบินพาลโดนดูดเข้าไปในโน้ตบุค) เจ๊งกันพอดี

เดียวรอท่านอื่นๆด้วยละกันนะครับ ^ ^ คงจะมีรุ่นมาให้ท่านเลือก
    ขอบคุณครับผม งบมีเพิ่มได้อีกสัก 3000 พอไหวป่ะครับ อ้ออีกเรื่องแนะนำร้านให้ด้วยนะครับ เห็นเรื่องนี้โดนกันเยอะ

OverclockZone Member l2etrorian's Avatar

15k ผมคิดว่า คงไม่พ้น Acer ถ้าจะเอา Spec สูง ๆ -*-

แต่ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ เน้นใช้นาน ๆ ผมว่าหา งบเพิ่มมาอีกหน่อยดีกว่านะ

อย่างน้อยเก็บให้ได้ C2D น่าจะดีกว่า -..- ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมส์

งบมีเท่านี้จิงๆครับ เกมส์คงไม่เน้นมากเพราะมี พีซี อยู่แล้วขอเน้น เกมส์ตามข้างบน เท่านั้น

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

http://www.*****************/notebook/1860-Presario+CQ40-304TU+%5BNJ117PA$AKL%5D.html

http://www.*****************/notebook...310-P407T.html

http://www.*****************/notebook...novo+G530.html

ได้ประมาณนี้ละครับ

เลือกอินเทลให้ เพราะ ทุเรียนมันร้อน มีการ์ดจอก็จิง แต่เห็นขายทิ้งกันหลายคน

ดูชิบ ออนบอร์ดเป็น 4500 ไว้ครับ มันแรงดี รุ่น ขนาด ยี่ห้อไหน รักอะไรเลือกได้ตามใจเลยครับ วันไปซื้อ

OverclockZone Member

ขอบคุณด้วยคนครับ กำลังดสเปกอยู่เลย

ชิป 4500 มันเล่นเกมส์ออนไลน์/ออฟไลน์ ได้ประมาณไหนครับ แล้วถ้า กดสัก 20000 ก่าๆจะรองรับได้มากก่ากันเยอะไหมครับ ถ้าเทียบกับตัวที่ ท่านบอก มันคุ้มก่ากันเยอะเลยใช่ไหมครับ

อึ๊บๆ

ดุลหน่อยจะไปซื้อแระ

OverclockZone Member tiewz's Avatar

Acer 4535G ครับ

สเปคระดับ 15,000 ผมไม่แนะนำเอามาเล่นเกมเลยครับ กลัวท่านจะเสียอารมณ์น่ะสิ

แล้วไม่เกิน 20000 เอารุ่นอะไรดีครับ เผื่อเงินเหลือ

ที่จิง มือ 2 สภาพ มือ 1 ในบอร์ดเรา ห้องขายโน้ตบุค มีหลายตัวแหล่มๆ ถูกๆ เสป็คดีๆมีประกันให้เลือกซื้อหลายตัวเลยละ ได้ของดีราคาถูก

ตลาดโน้ตบุค หากเป็น อินเทล +การ์ดจอ ราคามันจะระดับ 20เค+ขึ้นไป อะครับ 19900 +การ์ดจอนี่ หาไม่ค่อยได้ แต่่ถ้าขยับไป แค่ 21 22 เค ละก็ มีมากมาย พอเป็นตัวเลือกได้ จิงๆ มี Asus F80 อยู๋ตัว มีการ์ดจอราคาไม่เกิน 20เคด้วย แต่มันเป็น เซลิลอน 1.2 กิ๊ก กลัวแนะนำไป ท่าน จะไม่พอใจ หากมันอืดด

http://www.*****************/notebook...+R47-LM18.html

นี่ก็เกิน ไหนจะ + แวทอีก ถ้าท่านซื้อแล้วโดน
    Last edited by mr_tony; 5 May 2009 at 20:08:17.

celeron ขออนุญาติบอกผ่านนะครับ เอ..ว่าแต่ทุเรียนร้อนมากเลยเหรอครับ ราคามันถูกจริงๆ มีวิธีช่วยระบายได้ไหมครับ เพราะราคา มันพอไหว

ซื้อไม่ได้ วันนี้ถนน ราชดำเนินปิด ใครมีอะไรแนะนะบอกหน่อยนะคร๊าบ

OverclockZone Member

ราคาใน NBspec นั้นผมว่าราคา อาจจะ แพง ไปนะคับ

+-1K ได้เลยนะคับ หา สูงกว่างบ เพื่อ ไว้ซักหน่อย พอไปเจอของจิงอาจจะถูกกว่า ใน เวป นะคับ

มาบอกแค่นี้ แหละ

...... ฟิ้ว

เอางี้ ท่านๆว่าตามที่จำเป็นตามข้างบนของผมต้องราคาเท่าไรถึงจะใช้ได้นานๆ ขอลิงค์มาเลย ผมจะจัดเลย

ตอบหน่อยๆ กำลังเดินทางไป พันทิพย์

ไม่มีใครตอบเลยนะ

สอยมาแระ acer 4535g

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks