Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนการ์ดจอแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนการ์ดจอแนะนำทีครับ

จากเดิมผมซื้อ HIS 4850 ICEQ4 1GB มาใช้ แล้วมีเหตุจำเป็นต้องใช้เงิน

ก็เลยขายท่านในOCZไปแล้ว ประมาน2-3เดือนแล้วเห็นจะได้

ตอนนี้มีเหตุเหมือนกัน(เยอะจิง)เพราะว่าอยากเล่มเกมง่ะ มันว่างนิ

ผมเลยเล็งของมือ2ในบอร์ดITไว้ โดยอยากไห้ท่านๆทั้งหลายช่วยเลือกดังนี้

1.XFX 9800GTX

2.XFX 9800GTX+

3.XFX 9800 GTX Black Edition

4.HIS 4850 ICEQ4

5.หรือว่า 4850ยี่ห้ออื่นๆ หรือ9800ยี่ห้ออื่นๆ

EDIT เพิ่มเติมครับ เห็นกระแสของ4770มาแรง หรือว่าจะไปเล่น 4770 มือ1ดีครับ แนะนำที

หรือท่านใดที่จะกรุณาแนะนำตัวอื่นที่ดีกว่า

โดยผมมีงบที่ 5000 น้อยกว่านี้ก็น่าจะดี อย่าให้เกินนี้เลย กินแกลบแล้ว

************************ตอนนี้ใช้ x1550อยู่ครับ เดี๋ยวหลายๆท่านจะงง

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยลงความเห็น
    Last edited by payd_za; 5 May 2009, 09:44:39.

มี HIS4850 DUAL ICEQ TURBO (DDR3 512MB /256BIT) [แผงปริ้นสีฟ้าไม่ไช่เขียว]ประกอบเครื่องให้แฟน แม่ท่านเล่นแต่เกมจับคู่เหมือน แรงเกินงาน ท่านสนใจใหม ประกัน3ปี ซื้อ17/10/2008 สภาพ พร้อมอุปกรณ์ใหม่ครบ ขาย 5,200 บาท สนใจ โทร 0814857411
    Last edited by nokia6630; 4 Aug 2010, 00:37:02.

Comment

แนะนำให้ใช้ตัวเดิมไปก่อนครับ ยังแรงได้อีกนานเท่าที่เราพอใจ เพราะตอนนี้ค่ายแดงเค้ากำลังนิยม 4770 แต่มันก็ไม่ได้แรงกว่า 4580 ของท่านแต่อย่างใด แนะนำถ้าจะเปลี่ยนจริง ๆ อดใจรอ เดี๋ยวค่ายเขียวอาจจะมีอะไรเด็ด ๆ ออกมาอีกเป็นได้

Comment

HD4770 มือ 1 ราคาไม่เกิน 4000 ฿
        แรงมิใช่น้อย

Comment

Originally posted by artatall View Post
          แนะนำให้ใช้ตัวเดิมไปก่อนครับ ยังแรงได้อีกนานเท่าที่เราพอใจ เพราะตอนนี้ค่ายแดงเค้ากำลังนิยม 4770 แต่มันก็ไม่ได้แรงกว่า 4580 ของท่านแต่อย่างใด แนะนำถ้าจะเปลี่ยนจริง ๆ อดใจรอ เดี๋ยวค่ายเขียวอาจจะมีอะไรเด็ด ๆ ออกมาอีกเป็นได้
          มิใช่อย่างนั้นครับท่าน 4850 ผมขายไปแล้ว ตอนนี้ใช้x1550อยู่

อิอิ

Comment

4770 แรงอะ

ปล. เขียวจะลด 250 มาแข่งเหรอไงท่าน

Comment

Originally posted by payd_za View Post
              มิใช่อย่างนั้นครับท่าน 4850 ผมขายไปแล้ว ตอนนี้ใช้x1550อยู่

อิอิ
              อ่าวหรอครับ
              งั้นก็จัด 4770 เลยครับ
              แต่........................ไว ๆ หน่อยนะ เดี๋ยวหมด อด นะครับ
              อิอิ

^o^

Comment

Originally posted by artatall View Post
                อ่าวหรอครับ
                งั้นก็จัด 4770 เลยครับ
                แต่........................ไว ๆ หน่อยนะ เดี๋ยวหมด อด นะครับ
                อิอิ

^o^
                ซิงค์ มันไม่โดนอ่ะท่าน เห็นตอนนี้มีแต่ของXFX

รอดู non.ref ก่อนจะดีป่าวล่ะท่าน

Comment

รอไปเดี๋ยวราคาก็ลงอีก แต่ถ้ารีบก็จัด 4770 ไป

Comment

XFX HD4770 ตอนนี้อยู่ที่ 3,950

Comment

Originally posted by Victim View Post
                      XFX HD4770 ตอนนี้อยู่ที่ 3,950
                      ตัวนี้เลยครับ แรง สวย

Comment

Originally posted by vibe View Post
                        ตัวนี้เลยครับ แรง สวย
                        ตามนี้เลยครับท่าน จขกท.
                        แต่ จขกท. คิดเหมือนผมเลย ซิงค์มันยังไม่โดนเท่าไหร่ แต่ประสิทธิภาพเกินห้ามใจ จริง ๆ

Comment

ตามนี้เลยครับท่าน จขกท.
                          แต่ จขกท. คิดเหมือนผมเลย ซิงค์มันยังไม่โดนเท่าไหร่ แต่ประสิทธิภาพเกินห้ามใจ จริง ๆ
                          +1 เลยครับ ว่าจะเอามาCFซะหน่อย

คงแรงน่าดู เห็นเค้าว่าพอๆกับ GTX285

Comment

4850 ถ้า ref.card หาได้ 4500 แน่นอน
                            9800gtx+ ไม่ต้องมองก็ได้ เพราะ GTS250 แม้แต่ XFX ก็ยัง 5000ถ้วน ทั้งที่อายุไม่เกิน2เดือน ก็เห็นมาแล้ว
                            ที่ราคาตั้ง ต่อได้นิดๆแน่นอน

Comment

Originally posted by shukumee View Post
                              4850 ถ้า ref.card หาได้ 4500 แน่นอน
                              9800gtx+ ไม่ต้องมองก็ได้ เพราะ GTS250 แม้แต่ XFX ก็ยัง 5000ถ้วน ทั้งที่อายุไม่เกิน2เดือน ก็เห็นมาแล้ว
                              ที่ราคาตั้ง ต่อได้นิดๆแน่นอน
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X