overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: สเปคนี้เล่น nfs undercover ได้เปล่าครับ

OverclockZone Member

Default สเปคนี้เล่น nfs undercover ได้เปล่าครับ

http://www.*****************/notebook...1SE-VX076.html

จากสเปคนี้ผมเล่นได้รึเปล่าครับ

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

ได้ครับ น่าจะไหว แต่ละเอียดสุดๆนั้นไม่ทราบจิงๆ เล่นที่ 1024*786 คงสบาย

ถ้าเอารุ่นนี้ แนะนำ และชอบ ASUS จะมีตัวพี่มัน ASUS F81SE-VX067 <<< ตัวท่านมัน 76

จะได้ CPU P8600 2.4 Ghz แทนครับ ราคา+ไปอีกราวๆ 3พัน ^ ^

Quote Originally Posted by mr_tony View Post
    ได้ครับ น่าจะไหว แต่ละเอียดสุดๆนั้นไม่ทราบจิงๆ เล่นที่ 1024*786 คงสบาย

ถ้าเอารุ่นนี้ แนะนำ และชอบ ASUS จะมีตัวพี่มัน ASUS F81SE-VX067 <<< ตัวท่านมัน 76

จะได้ CPU P8600 2.4 Ghz แทนครับ ราคา+ไปอีกราวๆ 3พัน ^ ^
    แล้วต้องไปปรับเอ็ฟเฟคอะไรอีกไหมครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไหวครับ เอฟเฟกต้องลองปรับดู น่าจะได้กลางๆ

OverclockZone Member turbofever's Avatar

อย่าวังกะatiตัวนี้มากนะครับผมเล่นแล้วเกมนี้เคลียแล้วด้วยเล่นอยู่4วัน

ปรับที่800*600ปรับกลางๆมีปัญหาโหลดฉากหลังไม่ทันบ่อยๆภาพจะค้างสีถนนก็เพี้ยนๆ พอปรับสุดทุกอย่างค้างไม่เป็นท่าเลย เอาแค่ปรับสุดตัวรถนะฉากหลังยังปรับต่ำอยู่เลยเวลารถแข่งอยู่กันหลายคันในจอมันกระตุกหยุดๆเซงหมูแมกซิโกสุดๆ

ออผมใช้ตัวacer4535g cpu amd2.2ghzนะ แต่asus intel 2.0 ลองดูละกันครับ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ไหวครับ เอฟเฟกต้องลองปรับดู น่าจะได้กลางๆ
    แล้วกระตุกรึเปล่าครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

^
    ^
    เห็นPMมา ตอบไปแล้วเน้อ

Quote Originally Posted by turbofever View Post
    อย่าวังกะatiตัวนี้มากนะครับผมเล่นแล้วเกมนี้เคลียแล้วด้วยเล่นอยู่4วัน

ปรับที่800*600ปรับกลางๆมีปัญหาโหลดฉากหลังไม่ทันบ่อยๆภาพจะค้างสีถนนก็เพี้ยนๆ พอปรับสุดทุกอย่างค้างไม่เป็นท่าเลย เอาแค่ปรับสุดตัวรถนะฉากหลังยังปรับต่ำอยู่เลยเวลารถแข่งอยู่กันหลายคันในจอมันกระตุกหยุดๆเซงหมูแมกซิโกสุดๆ

ออผมใช้ตัวacer4535g cpu amd2.2ghzนะ แต่asus intel 2.0 ลองดูละกันครับ
    เกมมันTexture เน่าเป็นปกติอยู่แล้วครับ ถ้าไม่เล่นฆ่าเวลาหรือรักNFSจริงไม่น่าเล่นภาคนี้อ่ะ กลับไปขุดMostwanted Carbonมาเล่นยังสนุกกว่า
    ถ้าอยากเล่นเกมขับรถหนุกๆ เล่นGRIDครับ หรือไม่ก็รอFUEL

OverclockZone Member papayatop's Avatar

VX014D เล่นได้ ปรับกลางๆ ครับ

เเต่ ภาพมันไม่สวยอะ แปลกๆ

Burnout พาราได๊ ยังดีกว่าเยอะ

OverclockZone Member gofiro's Avatar

สรุปว่า เป็นที่ Texture เน่า ใช่ไหมครับ ไม่ใช่เจ้า acer4535g cpu amd2.2ghz เพราะใช้อยู่เหมือนกัน ซิงๆอ่ะ

ไม่ได้เลือกเองด้วย (ลูกและแฟน เป็นคนเลือก มันเก่งแฮะ 55 แต่พอถาม ลูกชายบอกว่าเลือกเพราะมันสวยน่ะ

ไม่รู้เรื่องเสปค ^^!)

แต่ ผมก็ว่า 4570 น่าจะดีกว่า 3450 ถูกต้องหรือไม่ครับ ขอความกระจ่างหน่อย

OverclockZone Member gofiro's Avatar

เพิ่มเติมนิดครับ

เอ ถ้า chipset ของ asus ที่ใช้ของ sis ที่ผมอ่านเจอมาว่า ทำงานได้ดีในระบบเดิมคือ คอร์เดียว

ซึ่งไม่สามารถสนับสนุน การทำงานของ ระบบ 2 core ได้อย่างเต็มที่ ก็น่าจะเสียเปรียบเจ้า turion x2 อยู่

ใช่หรือไม่ ช่วยให้ความกระจ่างผมที เพิ่งกลับมาศึกษาคอมฯ เพราะจะต้องซื้อ ^^ รู้สึกตามไม่ค่อยทันครับ

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

ผมใช้ core2duo1.83ghz , ram2gb , 8400m gs เล่น 1280*768 ปรับสุดหมด ยกเว้นพวกลบรอยหยัก ต้องปิด ไม่กระตุกนะครับ เล่นสบายๆเลย ตอนนี้ลงHD Patchก็เล่นได้

ดันนิดครับ อยากทราบคำตอบ

OverclockZone Member poomnewgen's Avatar

ไม่รู้ครับ ผมเล่นได้สองสามฉากลบเลย แบบว่าภาค most wanted ภาพยังสวยกว่าเลย

Bookmarks

Bookmarks