Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดแล้วพัดลมหมุนแล้วก็ดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดแล้วพัดลมหมุนแล้วก็ดับครับ

เปิดแล้วพัดลมหมุนแล้วก็ดับครับ ลองเปลี่ยน psu แล้วก็ไม่หาย
    P4S8X-X ครับ แล้วบอร์ดรุ่นนี้ต้องเสียบสายไฟ ตรงสี่เหลี่ยมๆ เล็กๆ สี่รู ด้วยป่าวครับ ไม่เคยใช้ intel ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ลองย้ายไปเสียบตรง 3 รู ดู

Comment

ใช้อยู่ครับ ต้องเสียบ สายจ่ายไฟจากซัพพลายให้ช่อง 4 รูด้วยนะครับ

Comment

ว่าแต่ อาการที่ว่ามันบอร์ดเจ้งป่าวครับ

Comment

เหอะๆ ถ้าเป็นบอร์ด Asus ไม่แปลกครับมีปัญหาที่ภากจ่ายไฟแน่นอน เครมครับ

Comment

ปัญหานี้ เพราะเหตุผลเดียวคือคุณไม่เสียบไฟเลี้ยงซีพียู ตัวที่คุณถามนั่นแหละ

Comment

เสียบแล้วก็ยังอาการเดิมครับ

Comment

Working...
              X