Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโปรแกรมเซตปุ่มข้างเมาส์หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรมเซตปุ่มข้างเมาส์หน่อยนะคับ

ขอร้องคับ พอดีว่าหามานานมากแล้วยังหาไม่ได้เลย
    โปรแกรมหรือวิธีเซ็ตเมาส์ปุ่มข้างๆอะคับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

มันต้องใช้ตรงรุ่นของเมาท์ไม่ใช่หรือ ยี่ห้อใครยี่ห้อมัน

Comment

หรอคับ ของผมยี่ห้อ MDTech Model:MD-BC8 คับ
      มันไม่มีแผ่นไดรเวอรืมาให้เซ้ตเลยอะคับ ผมค้นหาในGoogleมามากแล้วอาคับ ก็ยังหาไม่เจอ
      ใครรู้ หรือใครมีรบกวนช่วยผมหน่อยเถอะคับ

Comment

ลองเข้าเวปหลักมันสิครับ ถ้าใช้ไม่ตรงกันมันก็เซ็ตไม่ได้ครับ

Comment

คับ ผมจาลองดูแต่เท่าที่search มันไม่มีเวปหลักของ MDtechเลย

Comment

ปุ่มด้านข้าง ถ้าไม่มีโปรแกรมของ ตัว มันเอง น่าได้แค่ ไปหน้า กับ ถอยหลังนะ

Comment

ออ เสียดายจังแหะ กะมาปรับซะหน่อย
              ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆมากคับ

Comment

เซ็ตได้เลยครับ ใช้ของOkerอยู่เซ็ตได้ไม่มีปัญหา
                ถ้าเตไม่ได้ลองหา Auto Hotkeyมาใช้ครับโหลดฟรีมั้ง
                หรือไปดูกระทู้ขายเม้าOker 2000DPIว่าเค้าใช้อะไรเซ็ต จะสดDotAเหรอ

Comment

ทำได้แล้วครับ ใช้โปรแกรม autohptkey

แล้วใส่ สคริป

XButton1::NumPad2
                  XButton2::NumPad1

เลือกตัวเลขตามต้องการ แล้ว กด ctrl + v ใน autohotkey
                  แล้วเลือก edit scip อะไรประมาณนี้แร่ะ แล้ว กดวาง ล่างสุด
                  กดเซฟ
                  เสร็จ

Comment

Working...
                  X