Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเครื่องค้างครับไม่รู้เป้นเพราะอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเครื่องค้างครับไม่รู้เป้นเพราะอะไร

คือคอมตัวนี้เวลาเล่นเกมหรือเปิดอยู่ก็จะค้างไม่ทราบว่าเป็นอะไร

Processor: Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU E6550 @ 2.33GHz (2 CPUs)
    Memory: 1024MB*2 RAM
    VGA : NVIDIA GeForce 8500 GT 256MB
    MB : ASUS P5K SE
    power : ผมไม่แน่ใจว่าเป้นอ่ะไรแต่ทุกอย่างนี้ซื้อที่ร้าน jib คนขายบอกว่าต้องใช้ตัวนี้เท่านั้นเพราะไฟเลี้ยงจะไม่พอไปเลี้ยง MB และ การ์ดจอและบังคับให้ซื้อเคสด้วยเพราะแยกขายไม่ได้เป้นเคสแท้ซัพพายแท้ หน้าจะไม่ 450-500-600 อะเพราะเครื่องนี้ของเพื่อนผมผมไม่สามารถเอามาดูได้อยู่บ้านเพื่อนตอนซื้อ ราคา 2000 เลยครับ

*พอเล่นๆอยู่จะค้างและทำอะไรไม่ได้ต้องรีเครื่องแต่พอเอามาเล่นบ้านผมกลับไม่ค้างไม่มีปัญหาเลย
    ที่ผมสงสัยคือ จอของเครื่องนี้มีขนาด 22" จอแก้ว มันอาจจะทำให้ไฟเลี้ยงไม่พอหรือร้อนเกินไป
    เพราะก่อนที่มันจะเปลี่ยนจอไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยพอให้จอนี้แล้วค้าง(ที่ผมคิดนะ)
    และเรื่องที่สอง อาจจะเป้นที่ไฟบ้านมัน มันบอกว่าไฟบ้านมันตกๆดับๆ ใครพอจะรู้สาเหตุว่าต้องแก้ตรงไหนจะต้องซื้อซัพพายใหม่หรือเปล่าช่วยทีครับ
Working...
X