Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu ทำไม ทำ งาน 100%อ่ะ ครับบพี่ น้องง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu ทำไม ทำ งาน 100%อ่ะ ครับบพี่ น้องง

คือผมใช้amd +3000
    ram 1 gb
    VGA 7800gt
    win xp
    คือผม เปิด แค่ windown midia
    dota
    msn แต่cpuดัน พุ่ง ไปว่า ใช้งาน100% ทำให้ตอนเล่นดอทเอ มาน กระ ตุกอ่ะ ครับ พอปิดwin midiaก็ หายผมเลย งง ว่า ที่cpuมานทำงาน100%แค่ เปิด แค่ นี้ อ่ะ หรือ เพราะมาน มี สาเหตุ อื่น คิดว่าไง กัน มั้ง ครับ

เล่นเกมส์ถ้า cpu ไม่เทพก็ลากไปเกือบ 100% แล้วครับ

Comment

ของผม 3200+ เล่นเกมออนไลน์ last chaos ยังขึ้น 100% เกือบตลอด เลยครับ เปิดเพลงไปด้วยก็กระตุกตอนขึ้นเพลงใหม่ มีตังค์ ต้องได้เปลี่ยนแน่ๆ เลย เฮ้อ

เวลาซื้อเราอาจจะคิดว่าเน้นเล่นเกม แต่เวลาใช้งานจริงเราแน่ใจหรอว่าเราจะเล่นเกมอย่างเดียวไม่ทำอย่างอื่นด้วย ถ้ามีตังค์ก็ซื้อเผื่อๆไปมั่งก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียตังซ้ำซ้อนเหมือนผม T_T
      Last edited by some like it hot; 30 Mar 2007, 03:09:35.

Comment

ลง Windows ใหม่อาจช่วยได้นะครับ หา Windows เสถียรๆหน่อยอ่ะครับ

Comment

ก็ปกตินี่ครับ แต่ถ้ารำคานที่กระตุกก็ค่อยๆไป end task ที่ไม่ใช้ใน Task manager คงดีขึ้นมั้งเพราะบางทีจะมีพวก service ของ windows ที่กินแรงมากๆน่ะรับ

Comment

ลง win ใหม่อาจช่วยได้รองดู

Comment

CPU มันขยันครับ เลยทำงานเต็มที่ ^^"

Comment

Originally posted by Zepia View Post
                CPU มันขยันครับ เลยทำงานเต็มที่ ^^"

:ซะอย่างนั้นอ่ะคับ

Comment

ถ้าเล่นนานแล้วกระตุกลองrestartดูครับ

Comment

Working...
                  X