Announcement

Collapse
No announcement yet.

devil may cry 4 ติด mission18

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• devil may cry 4 ติด mission18

devil may cry 4 ติด mission18 ที่มีรูปปั้นขนาดใหญ่ ให้ทำลายจุดส้ฟ้าหลายๆจุด ติดตรงที่ทำลายสีฟ้าที่หน้าอกอันสุดท้ายไม่ได้ เอาอะไรทำลายมันครับ ปืนยิงไม่โดน และดาบก็ฟันไม่ได้ด้วย

ขอบคุณมากนะครับ

มันอยู่ข้างหลังครับพยายามกระโดดไปเรื่อยๆจะเจอปืนใหญ่พอยิงเสร็จมันจะนอนสักพักเราก็ไปยืนข้างหลังมันครับ
    (ย้ำว่าพยายามนะครับเพราะกว่าผมจะหาเจอก็นานเหมือนกันแล้วแต่โชคนะครับ)

Comment

Originally posted by thejetz View Post
      มันอยู่ข้างหลังครับพยายามกระโดดไปเรื่อยๆจะเจอปืนใหญ่พอยิงเสร็จมันจะนอนสักพักเราก็ไปยืนข้างหลังมันครับ
      (ย้ำว่าพยายามนะครับเพราะกว่าผมจะหาเจอก็นานเหมือนกันแล้วแต่โชคนะครับ)
      ขอบคุณครับ

อธิบายผมใหม่หน่อยครับ ผมงงครับ สีฟ้าอันสุดท้ายอยู่ข้างหน้าไม่ใช่เหรอครับ แล้วให้ไปยืนข้างหลังจะทำลายมันยังไงครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by anurock_core2 View Post
        ขอบคุณครับ

อธิบายผมใหม่หน่อยครับ ผมงงครับ สีฟ้าอันสุดท้ายอยู่ข้างหน้าไม่ใช่เหรอครับ แล้วให้ไปยืนข้างหลังจะทำลายมันยังไงครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
        ก็ใช้ดาบใช้ปืนนั่นแหละคับ

Comment

หลอดเลือดมันโผล่ยังอะครับถ้าโผล่แล้วก็ใช้ดาบใช้ปืนปกติ
          แต่ถ้ายังไม่โผล่ต้องไปทำลายจุดฟ้าๆของหลังก่อนครับ

Comment

Originally posted by thejetz View Post
            หลอดเลือดมันโผล่ยังอะครับถ้าโผล่แล้วก็ใช้ดาบใช้ปืนปกติ
            แต่ถ้ายังไม่โผล่ต้องไปทำลายจุดฟ้าๆของหลังก่อนครับ
            หลอดเลือดโผล่แล้วครับ แต่สู้มันไม่ได้ ได้แนวทางจากท่านแล้วเดี๋ยวจะลองสู้ใหม่ ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่มีความคิดเห็นแตกต่างจากท่านอื่นเลย หลอดเลือดโผล่ก็ซัดอย่างเดียวเลย (มันจะมีตอนที่มันโผล่ขึ้นมา ตอนนั้นก็ฟันดะ มันจะล้มลง ทีนี้ก็ใส่หน้าอกมันเต็มที่เลย) ^^ หวังว่าจะเคลียร์เร็วๆนี้ ผมเองก็เคลียร์มาได้ไม่กี่วัน

Comment

Originally posted by whiteII View Post
                ไม่มีความคิดเห็นแตกต่างจากท่านอื่นเลย หลอดเลือดโผล่ก็ซัดอย่างเดียวเลย (มันจะมีตอนที่มันโผล่ขึ้นมา ตอนนั้นก็ฟันดะ มันจะล้มลง ทีนี้ก็ใส่หน้าอกมันเต็มที่เลย) ^^ หวังว่าจะเคลียร์เร็วๆนี้ ผมเองก็เคลียร์มาได้ไม่กี่วัน
                ขอบคุณมากครับท่าน

พอดี Up skill แต่ปืน ดาบไม่ได้ Up เลยฟันไม่หนัก ยังไงจะลองใหม่อีกครั้งครับ ว่าแต่ท่านผ่านง่ายไหมครับ ด่านนี้

Comment

23 นาทีอ่ะครับ แหะๆ คนมานเพิ่งเล่นอ่ะนะ

Comment

ตกลงได้แล้วใช่ไหมครับถ้าไม่ได้ผมจะได้ไปเซพรูปมาให้
                    ตอนแรกกะจะเซพเป็นคลิปแต่ไม่ไหวเซพที3.2GBขนาดไม่มีเสียงแล้วนะ

Comment

นายต้องพังทุก สีแล้วจะเหลือสีฟ้ากลางอก นายต้องกระโดดไป จนกว่าจะถึง อันที่มันสูงที่สุดและเรียบที่สุด(พื้น)
                      แล้วมันจะมุดขึ้นมาให้นายซัดเอง

Comment

Originally posted by whiteII View Post
                        23 นาทีอ่ะครับ แหะๆ คนมานเพิ่งเล่นอ่ะนะ
                        เทพครับ

ตกลงได้แล้วใช่ไหมครับถ้าไม่ได้ผมจะได้ไปเซพรูปมาให้
                        ตอนแรกกะจะเซพเป็นคลิปแต่ไม่ไหวเซพที3.2GBขนาดไม่มีเสียงแล้วนะ
                        ยังไม่ได้เล่นเลยครับ กลับบ้านไปก่อน ตอนนี้อยู่ที่ทำงานครับ

Originally posted by mizerable View Post
                        นายต้องพังทุก สีแล้วจะเหลือสีฟ้ากลางอก นายต้องกระโดดไป จนกว่าจะถึง อันที่มันสูงที่สุดและเรียบที่สุด(พื้น)
                        แล้วมันจะมุดขึ้นมาให้นายซัดเอง
                        นึกขึ้นมาอยากกลับไปซัดมันแล้วสิ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เทคนิคครับ

โดดซ้ายอย่างเดียวครับ จะเจอปืนใหญ่ที่ทำให้มันล้มได้ไม่แน่ใจว่าเจอปืนไฟฟ้าที่ทำให้มือมันกระตุกด้วยหรือเปล่า

ผมลองกับมันอยุ่ตา 1 ครับ โดดมั่วไปๆมาๆ แล้วก็เจอปืนใหญ่^^

เออ แต่ที่ไม่รุ้ เซฟภาพในเกมยังไงอ่ะ

จะเซฟรีเพลย์+rank อ่ะ

Comment

จบแล้วนะครับ หนุกดี ขอบคุณทุกท่านที่แนะแนวทาง

Comment

ผมจบไปนานโขแล้วครับ นี่ยังไม่ได้คุยน่ะ ถ้าคุย คงหนักกว่านี้
                              แต่ผมจะบอกวิธีที่ง่ายที่สุดเลยครับ
                              ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ จบเกือบทุกเกม
                              www.youtube.com (search Devil May Cry >>>perfect)
                              มีมหาเทพจากเมืองนอกอัฟใว้โชว์เต็มไปหมด แบบไม่เสียเลือดซักหยดตั้งแต่ต้นยันจบก็ยังมีเลยครับ

Comment

Working...
                              X