Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคนปล่อยHD4770แล้ว ใน IT MARKET ให้ไว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคนปล่อยHD4770แล้ว ใน IT MARKET ให้ไว

ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงขาย ตามลิงค์เลยครับ เร็วๆครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=465613

ยังไม่มีคนเอาครับ บึ้ดจ้ำบึ้ด

ขนาดนั้นเลยหรอ -*-

Comment

ตามไปดู หน่อยซิ

Comment

ผมก็เห็นปล่อยกัน 3-4 คน มันเป็นยังไงกันแน่หว่า ???

Comment

-*-

Comment

ปล่อยกัน 3-4 คนนี่ก็เว่อไปครับ

มีผมคนแรก ก็ขายเพราะตัวเองถืือ QUADRO ไว้อยู่แล้ว ใช้ทำงาน เลยขายไปตัวนึง

อีกคนนี่ก็คนที่สองเองครับ

เหตผลที่ขายไม่ใช่ไม่แรง แต่เผื่อแผ่ความแรงให้คนอื่นมากกว่าครับ เหอๆ

Comment

เห็นบอกเล่น Sim2 กระตุก -*-

แล้วเจ้า 4770 นี่มันกันไฟต่างกับ 4670 มากมั้ยครับ 450วัต ไม่เต็มเอาอยู่มั้ย

Comment

ตัวมาใหม่ จริงๆถ้ารอ driver ออกใหม่มาก็ดีกว่าเดิมเยอะ

Comment

มันจะขายก็เรื่องเขา เห็นไอ้พวกถามๆๆๆว่าขายทําไม เพราะอะไรถึงขาย ทําไมกูจะขายมีอะไรมั้ย

เซ็งแทน จกขท จริงๆๆๆ

Comment

ขายออกกันขนาดนี้สงสัยแล้วสิเรา

Comment

Originally posted by visionnet View Post
                      มันจะขายก็เรื่องเขา เห็นไอ้พวกถามๆๆๆว่าขายทําไม เพราะอะไรถึงขาย ทําไมกูจะขายมีอะไรมั้ย

กรุณาสุภาพด้วยครับ
                      เจ้าของกระทู้ที่ขายขายเค้าคงมีเหตุจำเป็นล่ะครับ เจ้าของกระทู้คงไม่เซ็งเพราะคนถามเท่าไหร่หรอกครับ หากคิดว่าคนถามต้องการเหตุผลเฉยๆเพื่อประกอบการตัดสินใจนะครับ และอีกอย่างเป็นสินค้าใหม่ก็เป็นธรรมดาครับ มันก็เลยแปลก คำถามที่ถามไปหลายๆท่านก็คงไม่มีเจตนาก่อกวนหรือทำให้ประสาทเสียแต่ประการใดๆยังๆไง ถ้าหากคำถามที่ถามเจ้าของกระทู้ที่ขายไป อาจจะทำให้เจ้าของกระทู้เคือง ก็ต้องขออภัยด้วย และอีกอย่างการ POST กระทู้ตรงนี้อยากให้หลายๆท่านที่ต้องการการ์ดใบนี้
                      ี้มาครอบครอง ก็ถือว่าเป็นการป่าวประกาศช่วยกันนะครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ดีใจได้อยู่ในสังคมแห่งการแบ่งปันของ OCZ เวบนี้เป็นเวบดีมีแต่คนมีน้ำใจเอื้อเฟื้อแบ่งปันกันและกัน คงไม่ได้เป็นสนามประลองสงครามประสาทแต่ประการใด ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by visionnet View Post

ก็แค่อยากรู้ไงครับว่าการ์ดจอ มันเพิ่งออกใหม่ มันดีหรือไม่ดี ก็มีคนสนใจเยอะนะครับ การ์ดจอตัวนี้ HD4770 ท่านไม่แปลกใจมั่งเหรอ

Comment

ผมช่วยตอบให้ครับ

ยกตัวอย่างเช่นผม ถามว่าซื้อมาแล้ว ทำไมขาย

ผมเป็นคนที่ชอบลองอะไรใหม่ๆ เมื่อได้ลองได้เล่นได้ใช้จนพอใจแล้ว มันก็หมดประโยชน์

ผมก็คิดว่า มาขายต่อใน ocz ก็ยังได้เผื่อแผ่ ให้ท่านอื่นที่อยากได้ในครอบครองไว้ใช้ดีกว่า

(ตัวผมถือ NVIDIA quadro FX4600 ใช้ทำงานอยู่แล้ว)

หลายคนอยู่ต่างจังหวัด หรือในกทม. ที่หาสินค้าได้ยากลำบากกว่าการไปหาซื้อใหม่ก็ของหมด หรือด้วยเหตผลต่างๆ

เค้าก็ยินดีที่จะรับการ์ดต่อจากผม ผมได้ทำการเทสจนละเอียด มั่นใจได้ว่าการ์ดที่ได้จากผมไปสามารถทำงานได้เต็มที่ ตาม mini review ที่ผมได้ทำไว้ประกอบการตัดสินใจ อีกทั้งคนที่ซื้อการ์ดจากผมไป ยังได้บริการหลังการขายจากผมไปเต็มๆด้วย ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการแนะนำเทคนิคการ oc ว่าทำยังไง บลาๆๆ

สำหรับการทีจะมีคนอยากขายการ์ดรุ่นใหม่ ทั้งที่พึ่งซื้อมาไม่กี่วัน ไม่จำเป็นว่า ลองแล้วไม่ถูกใจ หรือการ์ดไม่ดีเสมอไปหรอกครับ อย่างผมเป็นต้น การ์ดรุ่นไหนใหม่ๆ น่าสนใจออกมา ผมก็ต้องไปจับมาเทสอยู่บ่อยๆ

หลายๆครั้งก็ผิดหวัง และก็ต้องมาขายแบบช้ำใจ แต่สำหรับ 4770 ผมขายด้วยความรู้สึกแบบภูมิใจเสนอมากๆ

เพราะมันดี แรง คุ้ม เปรียบไปก็เหมือนเราไปดูหนังที่โคตรประทับใจ แล้วอยากบอกอยากเล่าให้คนอื่นไปดูกันเยอะๆ

อารมณ์ประมาณนั้นแหละคับ

Comment

Originally posted by asadakron View Post
                            ก็แค่อยากรู้ไงครับว่าการ์ดจอ มันเพิ่งออกใหม่ มันดีหรือไม่ดี ก็มีคนสนใจเยอะนะครับ การ์ดจอตัวนี้ HD4770 ท่านไม่แปลกใจมั่งเหรอ
                            ท่าทางจะไม่เข้าท่ามั้งครับ ปล่อยกันเยอะเลย

Comment

simกระตุกเห็นเจ้าของเค้าว่า ผู้บังคับบัญชาเล่นsim เลยไม่พอใจ

Comment

Working...
                              X