Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อบครับ VGA ใหม่ จอเก่า / PSU กับ VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อบครับ VGA ใหม่ จอเก่า / PSU กับ VGA

ขอความรู้หน่อยครับผม ขอถามสักสองข้อครับ

1. คือผมจะซื้อ VGAใหม่น่ะครับ เลยอยากรู้ว่าจะเอามาใช้กับจอเก่าของผมได้ไหม ที่คิดไว้ก็มีสองตัวน่ะครับ คือ
    GTX275 กับ HD4890
    จอของผมเป็น CRT รุ่น COMPAQ Presario MV540 15''
    อันนี้เป็น spec แบบละเอียดครับ http://h20000.www2.hp.com/bizsupport...ctID=c00034181
    (โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา ถ้าไม่ปรับ Resolution เกินของจอ แต่ขอชัวร์ไว้ก่อนครับ เลยมาถามผู้รู้)

2. VGA GTX275 กับ HD4890
    ใช้ PSU ของICute 650w พอไหมครับ แล้วแบบ PRO กับไม่ PRO มีประโยชน์อะไรบ้างครับ นอกจากเรื่องถอดสาย

ขอบคุณทุกๆคำตอบ ทุกๆคนที่สละเวลาครับ

1. เล่นจอ 15 นิ้ว อืม....
    2.275 เพิ่มอีกนิดเล่นตัว 750w เลยครับ

Comment

ข้อ 1. ขอผ่านคับ เพราะความรู้ไม่ชัวร์

2. 600-700w ชัวร์ อิอิ แต่ส่วนตัวไม่ชอบ iCute คับเลยไม่แนะนำ

Comment

ขอบคุณมากครับ

ยังไงใครมีความคิดเห็นไรเพิ่มเติมก็ลองแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

1. ได้
          2. ได้ ก็แค่ถอดสายได้ กับ ถอดสายไม่ได้ แค่นั้นเอง

Comment

Working...
          X