Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี com 2เครื่อง จะให้ แชร์netและข้อมูลต้องทำงัยบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี com 2เครื่อง จะให้ แชร์netและข้อมูลต้องทำงัยบ้างครับ

คอมเครื่อง 1 สายlanจากmodemเสียบเข้าlanออนบอด แล้วผมซื้อการ์ดlanมาเสียบอีกตัว เพื่อต่อไปอีกเครื่องแล้วอ่าครับ

คือไม่ทราบว่าจะset ระบบยังงัยอ่าครับ ทำม่าเป็น เอาแบบ แชร์ข้อมูล และ netได้อ่าครับ

ขอบคุนครับ

งงครับ

ต่อจากอาไรไปอาไร งงมากครับ

Comment

1 ใช้สาย PC-PC ต่อระหว่างคอม 2 เครื่อง
      2 ตั้ง Internet Conecti... (ICS) ที่ตัวแลนที่ต่อ net
      แล้วก็ set office network ...

ผมอธิบายคร่าวๆ ก่อนนะครับ เดี๋ยวถ้าค่ำๆ ไม่มีใครมาอธิบายเพิ่มเติม แล้วจะมาบอกใหม่ พอดีรีบไปข้างนอก

Comment

คือที่บ้านผมก็มี 2 เครื่องเหมือนกัน
        ใช้ Lan On Board เครื่อง

อุปกรณ์ก็แค่สาย Lanหัวไขว้ P2P น่ะครับ
        แล็วก็ Setค่า IP แต่ละเครื่องเอาครับ

หึ้ยยยยย ทำเป็น... แต่อธิบายไม่ถูก

Comment

ได้เป็น รูปยิ่งดี ที่จะทำคือ เครื่อง1 เอาเป็นเครื่องแม่ อีกเครื่องนึงเป็นเครื่องลูก

Comment

ลองอ่านดู

http://area.obec.go.th/phayao2/kmc/m...rticle&sid=361

Comment

Working...
            X