Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านทั้งหลายมาดูปัญหา oc 7750be+ecs black

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านทั้งหลายมาดูปัญหา oc 7750be+ecs black

ช่วยด้วยครับผมลาก 7750be+ecs a780gma ไม่ได้ครับ ลากทีไรหน้าจอไม่ขึ้น
    แต่เหมือนตัวเมนบอร์ดทำงานไฟติดหมดพัดลมก้อติด แต่หน้าจอไม่ขึ้น แถมกอพาว์เวอร์ค้างก้อไม่ดับ
    ขนาดปรับตัวคูณแค่14ยังไม่ได้เลยไฟ1.32เดิมก้อไม่ได้ เปลี่ยนเป็นปรับบัสอย่างเดียวเป็น220ก้ไม่ได้เกิดอาการเดียวกันเลยครับ ต้องถอดปลั๊กแล้วเคลียร์cmosถึงจะใช้งานได้ครับ รบกวนท่านทั้งหลายช่วยตอบที

ใช้แรมไรครับ
    เคยเจออยู่ยี้ห้อนึง ขยับไม่ได้เลย

Comment

ecs black รุ่นไหน

ถ้ารุ่น ultra อะ ตรง NB Frequency (อยู่แถวๆในหน้าที่ปรับตัวคูณอะแหละ แถวล่างสุด) อย่าลืมปรับด้วย ปรับให้มันเป็น อะไรคูณอะไรไม่รู้ แล้วได้ 2000 อะครับ จำได้แค่นี้

ตอนเราปรับของเรา เราดูจากที่ตอนจะปรับ มันจะขึ้นค่าเดิม ตอนยังไม่ oc ให้เราดูว่าเดิมๆมันเป็นยังไง
      เราเห็นค่านี้ เรายังไม่ได้ปรับ แล้วมันขึ้นให้ดูว่า 2000 เราเลยลองปรับไป ก็เลยหายตามปกติครับ
      เพราะของเราตอนแรกลืมปรับตรงนี้เหมือนกัน เป็นอาการที่นายว่า
      Last edited by choxfighter; 6 May 2009, 02:41:55.

Comment

ไม่อุลตร้าครับ eca a780gma / rem ocz 1g bas 800
        Last edited by chaiyapat.; 6 May 2009, 02:58:27.

Comment

Originally posted by chaiyapat. View Post
          ไม่อุลตร้าครับ eca a780gma / rem ocz 1g bas 800
          ง่างั้นก็มะยู้อะคับ ว่าแต่รุ่นไม่อุลต้า มันมีแบบที่เราบอกปะละงับ

Comment

ช่วยด้วยครับ

Comment

ระวังไฟไม่นิ่งครับ

Comment

PSU ไม่พอให้ Clock แล้วมั๊งครับ ไฟไม่นิ่งไม่พอ

Comment

รุ่นธรรมดามันปรับตัวคูณได้ด้วยเหรอทำไมของผมมันปรับไม่ได้อ่า

Comment

Originally posted by YuE View Post
                    รุ่นธรรมดามันปรับตัวคูณได้ด้วยเหรอทำไมของผมมันปรับไม่ได้อ่า
                    8650 ทั่นก็เหมือน 9550 ผมคับมันบ่ใช่ BE มันล็อคตัวคูณไว้คร๊าบบ..
                    ชุดนี้แจ่มนะผมว่าถ้าเอามาเล่นเกมส์ออนไลน์ ว่าแต่ตัวคูณ 14 [2.80GHz]ไฟเดิมไม่ได้เลยเรอะเอ่!! M/B ตัวอื่นเค้าได้น๊า..มันอีกแค่ 100MHz เองไม่น่ายาก ^_^"

Comment

ผมก็ใช่อยู่ครับ ECS A780GM-A กับ 77570BE(ได้มาเมื่อวาน)
                      ของผมถ้าปรับ Bus Speed มันจะไม่ติดครับ ให้ปรับแค่ฟังชั่นที่มาพร้อมกับตัว CPU อะครับ ตามรูปที่ 1
                      1.

ของผมปรับได้แค่ประมาณ x15.5 3100MHz แต่ผมเอาแค่ x15.0 3000MHz เกินกว่านี้ จอฟ้าครับ ตามรูปที่2
                      2.
                      [

ปล.ไฟในหน้า2นี่ให้1.5จะเท่ากับไฟจริงประมาณ 1.424 ครับ
                      Last edited by mypaula; 9 May 2009, 22:57:01.

Comment

ช่วยด้วยครับ

7750 + ecs a780gm-a v1.1 ของผมมีปัญหา ไม่ detect ตัว HDD DVD sata ครับ

เอาไปใส่เครื่องอื่นก็เห็น

ผมฝากกระทู้ผมไว้ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=469012

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ผมเพิ่งเป็นเลยเปิดไม่ติด - -!!

แต่ไปแฟรฃไปออสใหม่แ้ล้วเปิดได้ ทีนี้คล๊อกเท่าที่ทำได้ - -

Comment

Working...
                          X