overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: SIMS 3 แผ่นแท้คิดว่าจะใช้จะใช้แผ่นเล่นไม๊ครับ

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

Default SIMS 3 แผ่นแท้คิดว่าจะใช้จะใช้แผ่นเล่นไม๊ครับ

ถ้ามันใช้แผ่นเล่นขึ้นมาจะทำไงยังไม่ให้ใช้แผ่นเล่นอ่ะครับ หาcrackหรอครับ

OverclockZone Member LipkiZ's Avatar
    304 Prachinburi

คงยากครับ
    เพราะทาง EA ทำตัวป้องกันพวกนี้ไว้แล้ว
    แครกไม่ได้ และ Write Image + Yasu ก็ไม่ได้ครับ
    แนะนำครับ ซื้อแผ่นแท้เถอะครับ 400 500 บาทเอง

เพราะคนอย่างพวกคุณ ทำให้ EA Thailand ปิด
    แง่งๆๆ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

เพราะคนอย่างพวกคุณ ทำให้ EA Thailand ปิด +1
    ผมจะซื้อ แท้ครับ
    Sim ทุกภาค ผมซื้อของแท้หมด มันยึดไปเลยอะชั้นนึง เกมอืนเลยกระเด็นไปอีกชั้น
    Last edited by 645ci; 6 May 2009 at 11:26:45.

OverclockZone Member

EA ยกเลย DRM ไปแล้วครับ ใส่แผ่นเล่นเหมือนเดิม ไม่ก็มีระบบใหม่

OverclockZone Member Napart's Avatar

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    เพราะคนอย่างพวกคุณ ทำให้ EA Thailand ปิด +1
    ผมจะซื้อ แท้ละครับ

OverclockZone Member S2AngeL's Avatar

ถ้าซื้อของแท้แล้วใช้ No DVD เพราะ ขี้เกียจใส่แผ่นตอนเล่น แบบนี้ก็ดีครับ จะได้รักษาแผ่น
    แต่ช่วยสนับสนุนของแท้หน่อยครับ เพราะ แต่ละเกมลงทุนเยอะมากบาง Expansion ก็ไม่ต้อง
    ไปซื้อถ้าไม่มีของอะไรเพิ่มมาก

เรื่องระบบแผ่น The Sims 3 ยกเลิก DRM แล้วเปลี่ยนเป็น
    ระบบเดิมเหมือน The Sims 2 ครับใส่ Series Num. ใส่แผ่นเล่นเกม
    Last edited by S2AngeL; 6 May 2009 at 11:35:07.

OverclockZone Member shank0102's Avatar

ซื้อ แผ่น แท้ ครับ สงสาร EA Thai -*-

OverclockZone Member thejetz's Avatar

ผมโหลดไครซิสมาแต่ก็ไปซื้อแท้มาสะสมยังไม่ได้แกะแผ่นอกมาลงเลย
    แกะมาอ่านแต่คู่มือ

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

ราคามันจะเท่าไรหว่า

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

499 กะมัง ไม่แพงนะสำหรับ the sims

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

ทีผมกลัวคือภาคเสริมอ่ะ ออกมาแบบขูดรีดขูดเนื้อมากๆเลย

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ยังไงก็ช่วยสนับสนุนหน่อยครับ ของดีๆหลุดมือไปหลายอย่างละ ค่ายเกม EA ในไทยก็มาปิดอีก T^T

แล้วเกมซิมสามนี่ยังจะมีภาษาไทยอีกป่าวหว่า?

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

แล้วมันจะมีปัญหาไดฟ์เสียไหมอ่า ใส่คาไว้อย่างนั้นอ่าผมเล่นวันนึง 12 ชม -*-

^
    ^
    เหมือนกันเลย อิอิ เวลามันเพลิน

รู้แต่ว่างานนี้เสียงดังแน่ๆ

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

แต่ก่อนผมซื้อ sim1 5แผ่นแหนะครับแทบอ้วก -*-
    แล้วภาคหลังๆไม่ได้ตามแล้วเพราะไม่ว่าง

ภาค2 แค่2ภาค แล้วก็ไม่ว่างเล่นอีก 555+
    พอมาเจอ 20แผ่นงี้ เหงื่อตกเลย แผ่นแท้ทั้งหมด - -"
    แค่คิดก็หนาวแล้ว

สำหรับผมเกม PC นี่น่าอุดหนุนแผ่นแท้ครับ เพราะงานเนียนคุ้มค่า น่าสนับสนุน ราคาก็ดี
    ถ้าเกมไหน ชอบก็จะพยายามเก็บ สนับสนุนแหละ
    เพราะอย่างว่า PC เนี่ยมันขึ้นชื่อเรื่องสาระพัดวิธีเถื่อนอยู่แล้ว
    ในสานตาคนเขียนโปรแกรมถ้าเราเจอแบบนั้นมั่งคงหมดกำลังใจแย่ครับ

แต่ก็ไม่ได้รวยมากมาย จะตามทุกเกมก็ไม่ไหวอยู่แล้ว
    ก็ต้องลอง โหลดเถื่อนมาเล่นก่อน (หนีไม่พ้น 555+) ถ้าชอบก็จัดแผ่นแท้ อิ อิ
    ไม่งั้นถ้าซื้อมาไม่ถูกใจ บางเกมดูแต่ SS น่าเล่นแต่เล่นจริงคนละเรื่อง
    เพราะบางเกมนี่ เอาฉากที่(ดูเหมือน)สนุกๆมาเรียกลูกค้าทั้งนั้น ทั้งที่เล่นจริงอาจจะไม่หนุกเลย
    มันก็ไม่แฟร์สำหรับเราเหมือนกัน

ไม่เหมือน PSP ที่ราคาแพงเกิน เกือบเท่า BD เลย - -

Quote Originally Posted by MuMaZor View Post
    ทีผมกลัวคือภาคเสริมอ่ะ ออกมาแบบขูดรีดขูดเนื้อมากๆเลย
    คิดเหมือนผมเลยครับ อันนี้นี่แหละ

ภาค2 20แผ่น++++ คิดแล้วอยากเป็นลม - -*
    Last edited by Blue NarCiSs; 6 May 2009 at 16:25:34.

OverclockZone Member first900's Avatar

พูดไม่ออกแฮะภาค 2 นี้มีเกลื่อนบิต
    รวมเสริมอีก จะบ้าตาย
    ขอแผ่นแท้ถูกๆเต้อะ จะอุดหนุน

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

แรกๆก็ซื้อแท้ครับ
    หลังๆไม่ไหว เยอะเกิน

ตามความคิดผมนะ

ทางบริษัทอีเอไทย(เพิ่งรู้ว่ามีวันนี้เอง)คงคาดการไว้แล้วว่า

"ไอ้คนไืทยหน่ะ ชอบแต่ของปลอม ของถูก แผ่นผีทำออกมาตัดราคาง่ายๆ งั้นวางนโยบายให้แผ่นราคาแพงๆชดเชยจำนวนที่ได้จำนวนน้อย"

ผมอยากจะเปลี่ยนความคิดนี้จังเลยอ่ะ

ถ้าซื้อแผ่นแท้แ่ผ่นแรกแล้ว โหลดภาคอื่นมาลงได้(แบบตามลิขสิทธิ์) ผมยินดีจะซื้อเลยครับ

เห็นเขาทุ่มเทกันมากมายเลยอ่ะ ใช้แนวคิดเจ๋งๆทำเกมออกมา มากกว่าจะให้ผู้เล่นเสพกราฟฟิก

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ภาคเสริมทำให้คิดหนัก = =

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks