Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำด่วนครับDVD-RW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำด่วนครับDVD-RW

1.อยากได้DVD-RWแบบเล่นได้ไม่เลือกแผ่นครับ ไรท์สเถียร (และถ้าเขียนlightscribeได้ก็จะดี แต่ถ้าไม่มีก็ได้ครับ) ช่วยฟันธงทีครับ (ไม่เอาpioneerนะครับ ผมว่าแพงเกิน+หาซื้อไม่ค่อยได้)

2.LG GSA-H22N/H22L ใครใช้แล้วบ้าง เป็นยังไงมั่งครับแนะนำทีสนอยู่เหมือนกัน (เห็นขายกันตรึมเลย)

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากครับ

asus 1608p3s ไรท์มาราวๆ 500 แผ่น เสียไป 4 แผ่น เพราะกำลังไรท์แล้วไฟดับ
    benq

Comment

pioneer asus benq ครับ น่าใช้หน่อย

ผมใช้ BenQ1640 อยู่ ก็อ่านแผ่น dvdผี สบายเลยครับ

ส่วนLG ถ้าเจอแผ่นมีรอยนี่ กะกะกะกะ ตะตะตะตะตุกๆๆๆๆ นะงับ จะที่เคยๆใช้+เค้าบ่นๆกันมาอ่ะงับ

Comment

pioneer เห็นหลายร้านที่ 1000tip ราคาแถวๆ 1800

แต่ผมใช้ benq 1655 มา scan แผ่นเล่นอ่ะครับ (มี light scribe ด้วย แต่ไม่เคยใช้เนื่องจากแผ่นแพง)

Comment

BenQ อย่าเล่นรุ่น 1670 นะคับ มันห่วย แค่ได้ DVD-RAM แต่สแกนแผ่นไม่ได้
          รุ่นที่แนะนำตอนนี้ก็ 1650 & 1655 คับ (1655 มี lightscribe)
          ส่วนอีกยี่ห้อที่สแกนแผ่นได้คือ Lite-on 165P6S & 165H6S(lightscribe)
          อีกอันที่แนะนำคือ ASUS 1608P3S คับ ตัวนี้ไส้ในเป็น Pioneer แต่เสียที่ไม่มีสแกนแผ่นแค่นั้นเอง

BenQ เขียนแผ่นเยี่ยม อ่านแผ่นดี
          Lite-on เขียนแผ่นดี อ่านแผ่นเยี่ยม
          ASUS เขียนแผ่นดี อ่านแผ่นดี

ลองตัดสินใจดูคับ

Comment

Originally posted by pdss View Post
            pioneer เห็นหลายร้านที่ 1000tip ราคาแถวๆ 1800

แต่ผมใช้ benq 1655 มา scan แผ่นเล่นอ่ะครับ (มี light scribe ด้วย แต่ไม่เคยใช้เนื่องจากแผ่นแพง)
            Verbatim DVD+R lightscribe แผ่นละ 30 บาทเองนะคับ ลองหาดูคับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
              ASUS 1608P3S คับ ตัวนี้ไส้ในเป็น Pioneer แต่เสียที่ไม่มีสแกนแผ่นแค่นั้นเอง
              อ้าว ผมใช้อยู่ไหงมันสแกนแผ่นได้ด้วยล่ะ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                BenQ อย่าเล่นรุ่น 1670 นะคับ มันห่วย แค่ได้ DVD-RAM แต่สแกนแผ่นไม่ได้
                รุ่นที่แนะนำตอนนี้ก็ 1650 & 1655 คับ (1655 มี lightscribe)
                ส่วนอีกยี่ห้อที่สแกนแผ่นได้คือ Lite-on 165P6S & 165H6S(lightscribe)
                อีกอันที่แนะนำคือ ASUS 1608P3S คับ ตัวนี้ไส้ในเป็น Pioneer แต่เสียที่ไม่มีสแกนแผ่นแค่นั้นเอง

BenQ เขียนแผ่นเยี่ยม อ่านแผ่นดี
                Lite-on เขียนแผ่นดี อ่านแผ่นเยี่ยม
                ASUS เขียนแผ่นดี อ่านแผ่นดี

ลองตัดสินใจดูคับ
                "สแกนแผ่น" มันคืออะไรครับ หมายถึง การไรท์แบบ ISO หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by nameless View Post
                  อ้าว ผมใช้อยู่ไหงมันสแกนแผ่นได้ด้วยล่ะ
                  มันสแกนได้คับ แต่ผลการสแกนไม่น่าเชื่อถือ ไม่เชื่อลองเอาแผ่นเดิมลองสแกนใหม่ดูคับ
                  ผลที่ได้แต่ละครั้งจะไม่เหมือนกันคับ

Originally posted by ziotics View Post
                  "สแกนแผ่น" มันคืออะไรครับ หมายถึง การไรท์แบบ ISO หรือป่าวครับ
                  ลองไปอ่านตามลิงค์เลยนะคับ จะเข้าใจกระจ่างเลย

ลิงค์นี้คับ

Comment

แนะนำ ASUS 1608P3S คับ ผมใช้ตัวนี้อยู่

ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยคับ

Comment

Pioneer กับ TDK ครับ

Comment

ใช้ BenQ1655 ก้อดีครับไม่มีปัญหาเท่าไหร คุคุ

Comment

Working...
                        X