Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม 3870 HDMI แล้วเสียงไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม 3870 HDMI แล้วเสียงไม่ออกครับ

ทำไม 3870 HDMI แล้วเสียงไม่ออกครับ

ใน device มีไดร์เวอขึ้นแต่ใช้ไม่ได้

เสียบสายสัญญาณเสียงแล้วหรือยังละท่าน

Comment

ตามนี้ครับ
      START>SETTING>CONTROL PANEL>SOUND&AUDIO DEVICE>ไปที่ TAB AUDIO เลือก SOUND PLAYBACK ติ้กลูกศรลงเลือกที่ HD AUDIO ของ ATI แค่นี้เสียงก็ออกแล้วครัับ

Comment

มันไม่ขึ้นให้เลือกครับ มันโผล่แต่ ออดิจี้ของผม

เลยลอง ดิสเอเบิล ออดิจี้ คราวนี้ no audio device ครับ

Comment

ลงไดร์เวอร์การ์ดจอเสร็จ อย่าลืมลง DRIVER เสียงของ ATI ด้วยครับ
          ไดร์เวอร์ของATIจะมี ๒ ส่วนครับ
          ส่วนการฟฟิค
          ส่วนที่เป็นเสียง HD
          ไม่งั้นจะไม่สามรถใช้เสียง HDMI ได้

Comment

OK ครับเด๋วผมจะลองดูครับ

Comment

Originally posted by pakaho View Post
              ลงไดร์เวอร์การ์ดจอเสร็จ อย่าลืมลง DRIVER เสียงของ ATI ด้วยครับ
              ไดร์เวอร์ของATIจะมี ๒ ส่วนครับ
              ส่วนการฟฟิค
              ส่วนที่เป็นเสียง HD
              ไม่งั้นจะไม่สามรถใช้เสียง HDMI ได้
              ลงไดร์เวอร์ แล้วแต่ก็ยังใช้ไม่ได้ครับเสียงไม่ออก

ไม่มี ให้เลือก HD AUDIO ใน SOUND AND AUDIO DEVICE

Comment

มีใครทราบอีกไหมครับ

Comment

Working...
                X