Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบ EACAN 2 ตัว จะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สรุปเลย เล่น 600 ไปเลยดีกว่า ชอบดอกลำโพงที่ตัวซัพสวยดี มันคงไม่ใหญ่เหมือนตัว 500 นะ เพราะไม่มีที่จะวาง
    อีกอย่างดูแล้วท่างทางตัว 600 รายละเอียด กลาง แหลม จะดีกว่าใช่มั้ย?

Comment

จั๊กสิมันต้อง ลอง เอิ๊กๆ

Comment

500 เบส ตูมตาม แต่รายละเอียดกลางแหลม สู้ 600 ไม่ได้

แนะนำ ถ้าห้องไม่ใหญ่ เล่น 600 เลยครับ เบส เหลือๆ
        500 เบส เยอะ ห้องเล็กๆฟังใกล้ๆ หูอือ อาศัยเบสเยอะแต่ไม่มีน้ำหนัก

แต่ผมเลือก Microlab x3 2.1 เอ๊ะยังไง
        Last edited by nightno1; 6 May 2009, 22:22:11.

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
          สรุปเลย เล่น 600 ไปเลยดีกว่า ชอบดอกลำโพงที่ตัวซัพสวยดี มันคงไม่ใหญ่เหมือนตัว 500 นะ เพราะไม่มีที่จะวาง
          อีกอย่างดูแล้วท่างทางตัว 600 รายละเอียด กลาง แหลม จะดีกว่าใช่มั้ย?
          ซับใหญ่นะครับ ไปดูอาจจะตกใจ

เล็งๆไว้จากข้อมูลในนี้ แล้วไปลองฟังเองที่ร้าน เลือกที่คิดว่าชอบที่สุด ดีที่สุดสำหรับตัวเอง

Comment

ฝากเพื่อนซื้อสายสัญญาณ ฟูจิเทค 3 เมตร เรียบร้อยแล้ว มาแบ่งครึ่ง เมตรนึงประมาณ 200 นิ๊ดๆ

Comment

A600II ครับกำลังจะกดมาลองสักตัวเหมือน ตัวเก่าลำโพงแตกไปล่ะ

Comment

600 ซับใหญ่นะครับนั่น เดี๋ยวหาว่าไม่เตือน

เบสมันนุ่มลึกกว่า 500 จริงๆครับ แต่คงไม่สะใจพวกขาโหดเท่าไหร่

Comment

ดูที่เวป advice เมื่อคืนแล้วคะ พอๆกับตัว 500 เลย สายสัญญาณ 3 เมตรคงไม่พอแล้ว สงสัยต้องรอตัวมาแล้วค่อยซื้อสาย

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                    ดูที่เวป advice เมื่อคืนแล้วคะ พอๆกับตัว 500 เลย สายสัญญาณ 3 เมตรคงไม่พอแล้ว สงสัยต้องรอตัวมาแล้วค่อยซื้อสาย
                    3 เมตรกำลังพอดีเลยครับ ข้างละ 1.5 เมตร

ตอนแรกๆก็กะจะเอา A500L ละ ไปลองฟังดู + กับความสวย เลือก A600II ดีกว่า

Comment

ถ้าไม่เอาซับไปตั้งซะ นอกบ้าน 1.5 เมตรผมว่ามันพอนะครับ แนะนำตั้งซับหันดอกออกข้าง

Comment

a 600 ครับ

Comment

ท่านใดก็ได้ช่วยถ่ายรูปด้านหลัง 600 มาให้ชมหน่อยคะ อยากรู้ว่าที่จั๊มป์สายอยุ่ตรงไหน

Comment

A 500L ดูหนัง เล่นเกม
                            A 600 II ฟังเพลง

Comment

แล้วถ้าต้องการซื้อของจาก Advice ต้องทำยังไงบ้างคะ

Comment

ท่านใดก็ได้ช่วยถ่ายรูปด้านหลัง 600 มาให้ชมหน่อยคะ อยากรู้ว่าที่จั๊มป์สายอยุ่ตรงไหน
                                ผมพึ่งซื้อไปให้น้องมา เจ้า 600 อ่ะ

น่าจะอยู่ด้านล่างๆอ่ะน๊ะ ถ้าจำไม่ผิด จริงๆ มันเป็น 4.1

ขนาดมันก็ไล่ๆ กับ case Gview ตัวพัดลมข้าง 22cm อ่ะครับ
                                จับตั้งคู่กัน อุ้ยตายและ อันไหนเคส อันไหนซับ หุหุ

โดยส่วนตัวผมชอบ เบส อ่ะ นุ่มมักๆ ชอบๆ

Comment

Working...
                                X