Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน font ที่ใช้ใน xp ได้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน font ที่ใช้ใน xp ได้ไงครับ

คือดูจากรูปนะครับ ทีไอคอนหน้า desktop ของ win xp เนี่ยมันจะกำหนดค่า defult มาเป็น font tahoma ใช่มั๊ยครับ ผมอยากจะเปลี่ยนให้มันเป็น font แบบของ vista ครับ คือ Segoe UI สามารถทำได้มั๊ยครับ เพราะผมลองกดดูแล้วมันก็มีให้เลือกอยู่หลายตัวนะครับแต่ไม่มีชื่อ font นี้กลับมีแต่แบบอื่นที่ลงไปน่ะครับ

pic 1 : คือตัวเลือก font ถูกตั้งค่าเป็น tahoma
    pic 2 : พอกดขึ้นมากลับเจอ font อื่นๆ แต่ไม่มี Segoe UI ทั้งๆที่ผม install ลงไปครับ
    Last edited by artbum; 5 Jun 2009, 11:47:36.

ต้องติดตั้งก่อนครับ

control panal ==> front ==>install

Comment

นายกดที่แอดว๊านอ่ะครับ ในหน้า แอปเพอแีร็น คงรู้นะ แล้วนายก็กดที่ Icon desktop แล้วก็เปลี่ยนค่าฟ้อนซะ แต่ก่อนอื่นนายต้องลงฟ้อนตัวนั้นก่อนนะ ง่ายๆอีกวิธี

Comment

Working...
      X