คือ ตอนผมเปิดเครื่องอะครับ มันมีเสียง กึงๆๆๆๆๆ รัวๆ บวก กับ ไฟLEDตรงmainboard ขึ้น ขีดแดง(มันfull load)น่ะครับ แล้วเครื่องก็ restart เองไปเรื่อยๆ

ถ้าไม่ปิดมันก็จะ restart เองไปเรื่อยๆอะครับ

แต่ผมเข้าไปปรับตรง bios ให้มันเป็น mode optimized อะครับ แล้วมันก็หายครับ

อยากทราบว่าเกิดจากอะไรอะครับ

เสียงประหลาดนี้ผมได้ยินจาก HDD อะครับ ถ้าจำไม่ผิด

ผมใช้ Win7 + Mainboard ของ gigabyte รุ่น ชิป X35 อะครับ

ช่วยทีครับ ถ้าผิดหมวดต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ