overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: !!!ลงเกมdown of war2แผ่นแท้ทำยังไงครับช่วยทีนะ!!!

OverclockZone Member

Default !!!ลงเกมdown of war2แผ่นแท้ทำยังไงครับช่วยทีนะ!!!

คือผมไปซื้อแผ่นเกมมาอะ down of war2 แผ่นแท้มาเล่นอะ แต่ว่าลงเกมแล้ว งงกับsteam เพราะเมื่อก่อนซื้อแผ่นแท้เกมอื่นมาลงได้เพราะไม่มี steam แต่มาเกมนี้งงเลย ไม่เคยใช้steam ในการลงเกม ก็พยายามลงผลก็ออกมาว่า เวลาจะกดเข้าเกม แล้วมันขึ้นว่า steam-error (this game is currently unavailable. please try again at another time.) ไครซื้อแผ่นแท้มาแล้วลงเป็น ลงแล้วเล่นได้ มาช่วยสอนผมทีครับ ซื้อมาได้2วันละยังเล่นไม่ได้เลย อุตส่ารอซื้อแผ่นแท้แล้วเจอความยุ่งยากของ steamเ วลาลงเกมเข้าคนไม่เก่งคอมอย่างผมละควายรับประทานเลย ซื้อแผ่นแท้ทั้งทีจะลงเกมทำไมเดี๋ยวนี้มันยุ่งยากอย่างนี้หว่า แถมต้องใช้ internet ในการลงเกมครั้งแรกด้วย
    ปล.สอนวิธีลงเกมผ่าน steam เอาแบบละเอียดเลยนะครับ แบบว่าไม่เคยใช้ steam มาก่อนเลยดูแล้วมันยุ่งยาก มีรูปภาพประกอบการสอนลงเกมด้วยจะดีมากเลยครับ ขอกราบขอบพระคุณร่วงหน้าท่านผู้รู้ทั้งหลายที่ช่วยเข้ามาตอบผมนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

OverclockZone Member Napart's Avatar

วิธีลง ก่อนอื่น ถ้าเครื่องเรา ไม่มีโปรแกรม steam เครื่องจะ install ให้อัตโนมัติ จากนั้น ก็ Update Steam

เสร็จแล้ว สมัคร account steam สมัครเสร็จ ล็อคอิน แล้วก็จะเป็นการติดตั้งเกมครับ พอติดตั้งเสร็จ ตัวเกมส์จะ

อัพเดตนิดหน่อย จากนั้นก็เป็นอันเสร็จครับ

OverclockZone Member Napart's Avatar

เอ้อ ต้องมี Window Live [game for window live]

โหลด

http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

แนะนำ เวลาลง เกม ควร ลง ตอน 4.00 น- 8.00 น. เพราะคนเล่นเน็ตน้อย

สงสัยผมจะขาดไอ้ window live อันนี้แหละ เวลาจะเล่นมันถึงฟ้องว่า steam-error (this game is currently unavailable. please try again at another time.) เกี่ยวกันไหมนะ ถ้ายังไงไครรู้อีกช่วยๆผมด้วยนะครับ ขอบคุณร่วงหน้าครับ

ไม่น่าจะเกี่ยวกับ window live ครับ เป็นเพราะ ไอ้ steam เจ้ากรรม นี่แหละ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by laboratory View Post
    สงสัยผมจะขาดไอ้ window live อันนี้แหละ เวลาจะเล่นมันถึงฟ้องว่า steam-error (this game is currently unavailable. please try again at another time.) เกี่ยวกันไหมนะ ถ้ายังไงไครรู้อีกช่วยๆผมด้วยนะครับ ขอบคุณร่วงหน้าครับ
    ไม่เกี่ยวครับ ถ้ายังไม่ได้ลง Game for Window Live มันแค่จะล๊อค In ID ในการเล่น DoW2 ไม่ได้เฉยๆ ส่วนปัญหา Steam เกิดได้หลายสาเหตุ เช่น Server Steam มีปัญหา Internet ของ User มีปัญหา เป็นต้น ไม่ทราบว่า จ.ข.ก.ท. ใช้เน็ตของออะไรเหรอครับผมได้ข่าวว่า Maxnet มีปัญหากับ Steam อยู่

เวรกรรม แล้วจะซื้อมาทำไมวะแผ่นแท้ 499 รู้งี้ซื้อแผ่นผีตั่งนานละ แผ่นแท้ยุ่งยากจริงจะเล่นเกมแต่ละที

ใช้ true 2-3MBอะแต่เป็นเน็ต wireless ครับ อยู่อพาร์ทเมนต์ เจ้าของเขาแชร์มาให้ลูกห้องเล่น รึมันต้องไปเซ็ตค่าที่เลาเตอร์หว่าเห็นว่า steam มันติดตรงนี้ด้วยใช่มะ

ดันๆ

ดันนิดหน่อย

ถ้าลงไม่ได้สงสัยต้องบอกลากันทีกับแผ่นแท้ทั้งหลาย อุตส่าทำตัวเป็นคนดีซื้อแผ่นแท้ ทำดีแล้วไม่ได้ดีก็อย่าเป็นมันเลยคนดี ซื้อแผ่นผีกะดะ สาด ถือซะว่า499มันค่าโง่
    ปล.อย่าถือสาผมนะครับ อารมณ์มันน้อยใจอะ+กับความรู้เรื่องคอมอันน้อยนิด เลยทำให้ต้องละบายนิดนึง

จำไว้น่ะ ครับ ถ้าจะซื้อแผ่นแท้ แนะนำให้เลี่ยงๆๆ ที่มี steam เกี่ยวข้องน่ะครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ผมก็เน็ต True 4 MB ครับ ไม่มีปัญหากับ Steam เลยนะ เล่น DoW 2 อยู่ด้วย

แล้วเครื่องของท่านมีพวกโปรแกรมป้องกันไวรัสติดอยู่ในเครื่องไหมครับ ลองลบทิ้งดูก่อนแล้วลอง ลง Steam แล้วล๊อคอินใหม่ครับ บางครั้งโปรแกรมบางโปรแกรมก็ไปบล๊อคตัว Steam นะครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

ปัญหาเกี่ยวกับ Steam ก็คือเวลาลงเกมส์เสร็จมันจะเช็ค Patch ของเกมส์ด้วย และเจ้ากรรม Steam แม่มโคตรช้าเลยผมเน็ต 8 M ยังโหลด patch กันเป็นวันๆเลยเซ็ง

เพราะฉะนั้นเวลาลงเกมส์ที่มี Steam อยู่นั้นต้องรอการ Update ด้วยครับจนกว่ามันจะขึ้นว่า 100% ถึงจะเล่นได้ มันไม่ดีอย่างคือมันโหลดช้าครับ เข้าเกมส์แต่ละทีก็ต้อง Login เข้า Steam ก่อน

อย่างที่ คห. ท่านบนบอกครับ พยายามหลีกเลี่ยงเกมส์ที่เป็น Steam ดีกว่าเพราะมันจะยุ่งยากสำหรับมือใหม่นะครับ ถ้าเป็นแล้วก็จะชินไปเอง ข้อดีมันคือออนไลน์เล่นได้มี Server ให้เลือกเยอะ สำหรับพวกที่ชำนาญแล้วอาจจะชอบ โดยเฉพาะผมตอนนี้กำลังหาเกมส์ที่เป็น Steam มาลงอยู่ครับ เกมส์ที่อยู่ใน Steam ตอนนี้ก็เกือบ 10 เกมส์แล้ว ส่วนมากซี่รี่ย์ Haft Life ทั้งนั้น -*-

ผมเห็นด้วยกับการซื้อแผ่นแท้นะครับ อย่าเพิ่งหมดหวัง ลงเกมส์ให้เสร็จรอมันอัพเดตเกมส์ก็เล่นได้แล้วครับ อาจจะนานหน่อย อย่าเพิ่งท้อครับ

ขอบคุณ meen182 ที่ให้กำลังใจ ก็แค่บ่นน้อยใจมันอะลงยากลงเย็น ส่วนใหญ่ก็ซื้อแผ่นแท้ตลอด(สะสมไปในตัว พออายุ90ก็คงมีเป็น1000เกมได้ กะว่าจะเล่นไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมดแรงเล่น)
    ตอนนี้ลบ steam และเกมออกหมดละ จะลองลงใหม่ดู ทีแรกก็ลงจนมันอัพเดท steam จนครบแล้วนะครับ แล้วก็อัพแพทเกมจน100%แล้วด้วย แต่เวลลากดเริ่มเกมอะมันบอก steam-error (this game iscurrently unavailable. please try again at another time) ลองไปค้นใน google ก็มีหลายคนเลยนะที่เป็นเหมือนผม แต่ไม่มีไครบอกวิธีแก้ให้ซักคนเลย จนปัญญาจริงๆเลย ไครก็ได้ช่วยนู๋ทีอยากเล่นแล้ว

Bookmarks

Bookmarks