Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA4 [PC] ต่อเข้า LCD TV 32 แล้วจอมืดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA4 [PC] ต่อเข้า LCD TV 32 แล้วจอมืดครับ

เกมอื่นก็เล่นได้ grid dmc4 crysis pes2009 need undercover

แต่ gta4 ดันไม่ได้ ก่อนเข้าเกมปรับเป็น res 800x600 แล้ว
    lcd tv รับที่ 1360x768 ครับ

อาการคือ เข้าเกมได้ปกติ แต่จอมืด ยังมีเสียง
    ใครเคยลองเล่นกับจอ lcd tv แล้วเป็นหรือไม่เป็น ช่วยบอกด้วยครับ
    Last edited by MacOS; 6 May 2009, 23:29:24.

ได้อัพแพทยังครับ

Comment

อัพเป็น 1.02 แล้วครับ

Comment

งั้นตอนต่อจอคอมพ์ ไปปรับในเกมส์ให้เป็น 800x600 ทั้งในเกมส์ และจอ ลองต่อไหม่ดู

Comment

ลองอัพเป็น 1.03 เข้าได้แล้วครับ ^ ^

ปล.จะตั้งทำไมเนี้ย ku รกบอร์ดเปล่าๆ ชม.กว่า ก็แก้ได้ละ
          Last edited by MacOS; 7 May 2009, 05:12:22.

Comment

กรรม แก้เองได้ซะงั้น หุหุ

Comment

กลับมาเป็นอีกแล้วครับ แต่ไม่แก้แล้วล่ะ เล่นบนคอมใกล้จบละ รอบ 2

ไปดูที่ driver nvidia มันบอกว่าจอ LCD TV เป็น Non Generic PnP Monitor แต่เกมอื่นก็เล่นได้นี่สิ อ๋อ ผมต่อสายแบบ RGB ครับ การ์ดจอไม่มี HDMI ไม่งั้นก็ว่าจะลองแล้ว

Comment

Working...
              X