Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับเอาการ์ดจอไปเคลม (สืบเนื่องจากกระทู้เก่า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับเอาการ์ดจอไปเคลม (สืบเนื่องจากกระทู้เก่า)

สืบเนื่องจาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=464086

สรุปว่าทางร้านให้เพิ่มเงินอีก 3000 บาท แล้วจะได้ AXTROM gtx285 ไอ้ตัวผมก็รีบ
    (และด้วยความดีใจที่จะได้ของแรง) แต่ลืมไปว่า PSU ของตัวเองคงไม่ไหวแน่ๆ

เฮ้อ...มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ พอได้มาก็ต้องซื้อ PSU ใหม่ แล้วก็อยากได้ MB ใหม่
    แค่จะได้ VGA มาตัวเดียว แต่ก็เกิดกิเลสอยากจะซื้อใหม่ซะหมด
    ถ้ายังไงมีใครพอจะให้คำแนะนำหรือใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ

SPEC ของผมตอนนี้
    CPU E6600
    MB P5B Deluxe
    RAM 2G
    HDD 1TB
    PSU Enermax 460W.

หรือจะตัดใจซื้อแค่ PSU ใหม่ดี เฮ้อออ...

ถ้าเป็นผมนะขายแล้วเล่น GTS250 เอาเงินที่เหลือ +Ram +MB +CPU ใหม่ครับ

Comment

ความคิดผมน่ะ GTS250 ก็เหลือเฟือละมั้งครับ เงินที่จะเอาไปเพิ่มเพื่อเป็น GTX285 นั้นเปลี่ยนไปซื้อ Mainboard หรือ PSU ดีๆ หรือจะเพิ่ม Ram เป็น 2G*2

ปัจจุบันผมเล่นสเป็กตามลายเซ็นนี้เลย เคลียไปหลายเกมร์ล่ะเกมโหดๆเนี่ย แปลนจะซื้อ VGA GTS250 กลางเดือนนี้แล้วแต่ยังไม่รู้ว่าจะเอามาเล่นเกมอะไรอยู่ เครียดแทนครับ

Comment

เอา 285 เลยครับ เอาไปขายในบอร์ด ขายทิ้งซัก 11k อิอิ

Comment

เอา8800gts 320mbไปเครม+เงิน3000 ได้GTX285 โอ้วแม่เจ้าO_o ประกันอะไรนี่แหล่มจริงๆ

Comment

ถ้าเอามาแล้ว ก็ซื้อ psu ต่อครับ ไม่งั้นก็ยังไม่หยุด "กิเลส" ผมเป็นบ่อย > <

Comment

กำ เอาเงินที่มีมาอัพชิ้นอื่นดีกว่าไม๊

อยากลอง285บ้างอ่ะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                เอา8800gts 320mbไปเครม+เงิน3000 ได้GTX285 โอ้วแม่เจ้าO_o ประกันอะไรนี่แหล่มจริงๆ
                ประกันของ HWH ครับ เมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว
                ตอนนั้นซื้อชุดนี้มาก็หมดไปหลายบาทอยู่
                มาตอนนี้ก็ได้ของแรงกลับมาแต่สงสัยจะต้องอัพเกรดกันยกใหญ่ เฮ้ออ...(กิเลสพลุ่งพล่าน)
                ใครก็ได้ช่วยผมตัดกิเลสหน่อยย 555+++ แนะนำ PSU ดีๆสักตัวก็ได้ผมจะได้เอนเอีงไปทางนี้
                จะได้ื้อแค่ PSU แล้วจบกัน (เพราะไหนจะ i7 MB DDR3 PSU คงจะหมดเนื้อหมดตัว เง้ออ)

Comment

อยากได้แบบนี้มั่งจัง

Comment

ถ้าเป็นผม ซื้อ Psu ใหม่ (ความเห็นส่วนตัว)

Comment

ผมก็ เป็น เพราะ ท่าน Maxx2007 แหละ อิอิ เลยต้องออก galaxy gtx 275+oc , TT 750w เหอๆ ยุผมดีนัก อิอิ

Comment

สุดยอดครับ ไหน ๆ ได้แรงแล้ว ก็แรงไปเลยครับ .........เอาไว้ก่อนครับของแรง

Comment

ซื้อแค่ PSU ใหม่ก็พอค่ะ ประหยัดดี

การ์ดจอเทพๆ ได้มาแล้วก็ลองใช้ดูค่ะ

Comment

โชคดีจิง

Comment

คิดเหมือนกันอ่ะคับ
                              PSU น่าจะมาก่อน : ))

ซื้อแรงๆนำไว้ก่อนเลย
                              วันไหนมีตังค์จะอัพการ์จอจะได้ไม่ต้องมากังวล PSU อีก

Comment

Working...
                              X