Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งถอย GTX260 มา งงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งถอย GTX260 มา งงมาก

คือว่า ใส่เครื่องแล้ว ลงDriver ตัวใหม่สุดไปแล้ว ต้องทำอะไรอีกอะคับ พอดีย้ายจากแเดงมา เซ็งไก่อยู่นี่ครับ ตอนใช้ ATI มันมี CCC ให้ปรับ แต่nvidia ไม่เห็นมีให้ปรับบ้างเลยคับ กดคลิ๊กขวา Properties ก็ขึ้น nvidia setting แต่ไม่เห็นมีให้ดู ความร้อน ไม่ให้ดู mem core ไม่มีให้ดูอะไรเลย ผมจะต้องโหลดอะไรมาเพิ่มหรือเปล่าคับ ถ้าจะดู

ผมใช้ GALAXY GTX260+ 216 Cores Edition รุ่นแมงมุม ที่มีใบพัดสามใบโหดๆอะคับ

GPU-Z
    Rivatuner

Comment

nTUNE โหลดในเวป nVIDIA จะคล้ายๆกับ Overdrive ของ ATI

Comment

ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่านะ ตั้งแต่เปลี่ยนเมื่อกี้ เปิดหน้าเว็บมันจะกระตุกๆ ทุกที

Comment

พวก CCC ถอนทิ้งให้หมด

Comment

เมื่อก่อน สามปีที่แล้ว ผมใช้ GF6200 ลง driver nvidia แล้วจะมีไอค่อนรูปของ nvidia อยู่ขอบขวาล่างของจอเหมือน ATI ด้วยนิคับ แล้วตอนนี้มันไปไหนแล้วอะ

Comment

ใช้ GTX260+ ตัวเดียวกันเลยคับ ถ้าจะปรับรอบหรือOC มันก็มีโปรแกรมแถมมาในกล่องไงคับ เจ๋งดีออก
              หรือไม่ก็ river tuner เลยคับง่ายดี ส่วนไดร์เวอร์ ผมใช้ 182.50 คับ

ปล.อยากบอกว่าเล่นเกมแจ๋มมากคับ Crysis ปรับสุดภาคแรก เฟรม 30+ คับ แต่ดูหนังไม่เท่าไหร่คับ ภาพขุ่นๆๆยังไงไม่รู้คับ

Comment

ลบไดร์เวอร์เก่าออกให้หมด แล้วลงใหม่ ver.182.50

Comment

ล้างเครื่องลง dx ล่าสุดด้วยนะ

Comment

Working...
                  X