Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นไหมสำหรับการ์ดเขียวกับการทำกราฟิกส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นไหมสำหรับการ์ดเขียวกับการทำกราฟิกส์

จากที่ติดตามอ่านกระทู้ของทุกๆ ท่านในนี้มาก็เห็นแต่คนเชียร์ค่ายเขียว
    แต่พอไปดูจากกระทู้ของตปท.ก็จะบอกว่าเอาอันไหนก็ได้ ตามสะดวก

อยากจะรู้วาจำเป็นไหมครับ ว่าจะต้องใช้การ์ดเขียวในการทำกราฟิกส์
    เพราะตอนนี้ HD4770 CF แรงกว่า GTX285 แล้ว
    ราคาต่างกันครึ่งต่อครึ่ง

อยากถามความเห็นทุกคนครับ

ขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยแสดงความเห็นนะครับ

ทำกราฟฟิกอะไร?

Comment

ฟิสิกป่าว

Comment

ควรใช้เวิร์กสเตชั่นไปเลยดีกว่า สำหรับกราฟฟิกส์
        Last edited by custard; 7 May 2009, 09:35:07.

Comment

ถ้าหมายถึงโปรแกรม3Dทั่วไป 4770CF ไม่มีประโยชน์

Comment

Surface Solid Model หรือว่า อย่างอื่นครับ

Comment

หนักซีพียูสิ

Comment

มีผลเฉพาะเวลาหมุนโมเดลหรือตอนปั้นโมเดลแค่นั้นแหละครับ(VGA+RAM)

ส่วนเวลาในการเรนเดอ จะเร็วจะช้าอยู่ที่CPU

Comment

Originally posted by custard View Post
                  ควรใช้เวิร์กสเตชั่นไปเลยดีกว่า สำหรับกราฟฟิกส์
                  ไปไม่ถึงครับ

Originally posted by jarzabrike View Post
                  ถ้าหมายถึงโปรแกรม3Dทั่วไป 4770CF ไม่มีประโยชน์
                  หมายถึงเวลาดู viewport น่ะครับ

Originally posted by Pas!bu View Post
                  มีผลเฉพาะเวลาหมุนโมเดลหรือตอนปั้นโมเดลแค่นั้นแหละครับ(VGA+RAM)

ส่วนเวลาในการเรนเดอ จะเร็วจะช้าอยู่ที่CPU
                  แล้วถ้าเทียบกันระหว่าง 4770CF เทียบกับ 260 ล่ะครับ??
                  ราคาพอๆ กัน benchmark ต่างกันลิบลับ
                  มีเว็บไหนที่มี benchmark พวกนี้ไหมครับ
                  แบบที่ไม่ได้ใช้เกมส์ทดสอบน่ะครับ

Comment

Originally posted by Pas!bu View Post

ตามนี้แหละครับ การ์ดจอใช้แค่เรนเดอร์ในเกม กับ viewport

แต่ตอนเรนเดอร์ภาพ จะใช้ CPU คำนวณล้วนๆ การ์ดจออะไรก็ไม่ต่างครับ

Comment

Working...
                    X