Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ ซิลิโคนทาซิงค์ CPU ควรทาหนา หรือ บาง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำครับ ซิลิโคนทาซิงค์ CPU ควรทาหนา หรือ บาง ครับ

ผมกดไปเยอะเลยครับ แต่ค่าอุณหภูมิออกมาไม่ค่อยดีเลยครับ ยังร้อนอยู่พอสมควร

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับเราทาหนาไปหรือเปล่า

แล้วต้องใช้เวลาให้มันอยู่ตัวหรือเปล่าครับ

มือใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
    Attached Files
    Last edited by WHIPLASH; 7 May 2009, 08:45:50.

นั่้นซีครับ สงสัยด้วย อยากรู้เหมือนกัน ช่างที่พันธ์ทิพย์บอกว่า ไม่ต้องปาด หยอดตรงกลางจุดเดียว ใช้ได้เลย พอวางซิ้งลงไป แรงกดมันจะเกลี่ยให้เรียบเอง เค้ายังบอกอีกว่า ถ้าใช้ทา หากเกลี่ยไม่เสมอจะเป็นฟองอากาศ

ตกลงว่าแบบไหนดีครับ

Comment

เบาก็บอกกันครับ ให้หยอดตรงกลางฐานซิงค์จุดเดียว แล้วกดลงไปเลย

แต่ไม่ทราบว่าผมกดเยอะไปไหม เลยอยากทราบว่า ทา หนา กับ บาง แบบไหนจะให้ผลดีกว่ากันครับ

Comment

เกลี่ยบาง ๆ ให้ทั่ว cpu อะครัีบน่าจะเปนวิธีที่ถูกต้อง

Comment

ผมไม่รู้ผมหยดเดียว อิอิ ตอนแรกๆปาดให้บางหลังๆเข้เกียจ

Comment

แล้วที่มันแห้งแล้วต้องขูดๆ ออกไหมครับ

Comment

หยดลงจุดเดียวแล้วกด มันก็ไม่ใช่ว่าจะกระจายทั่วนี่ครับ ปาดให้ทั่วก็แน่นอนกว่า

Comment

พอดี
                บางไปก็ไม่ดี
                หนาไปก็ไม่ดี

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=451050 นี่ครับ วิธีทาที่ถูกต้อง

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=451050 นี่ครับ วิธีทาที่ถูกต้อง
                    ช่าย.........

Comment

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้ยี่ห้ออะไรแบบไหนด้วยมั้งครับ
                      ของ MX-2 เค้าให้หยอดตรงกลางประมาณเม็ดถั่วเขียว
                      "ห้ามเกลี่ย!!"
                      จากเว็บเค้าเองครับ
                      http://www.arctic-cooling.com/catalo...mx2_retail.pdf
                      Attached Files

Comment

ก่อนจะใส่อันใหม่ลงไป ก้เช็ดของเก่าออกให้หมดด้วยนะครับ

Comment

กำมีแบบนี้ด้วยห้ามเกลี่ย- -

Comment

ถ้าทาหนาก็คงเป็นอย่างที่ว่าแหละ

วิธีทาที่ถูกคือ

ต้องทาให้บางที่สุด ให้เรียบเสมอกันและทั้วถึงครับ

Comment

อยู่ที่ซิ้งครับ ถ้าซิ้ง intel เดิมหรือซิ้งแบบหน้าเรียบ ให้หยดเดียว ส่วนซิ้งที่มีไบส์ ด้วยก็หยอดส่วนที่เป็นทองแดงส่วนสัมผัส ถึงจะได้ผล

หรือจะปาดให้เรียบด้วยการ์ดโทรศัพย์ก็ได้ครับ แต่ต้องให้เรียบและทั่วถึงจริง ๆ

Comment

Working...
                              X