Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนฟันธงหน่อยครับ 7750BE,มือ 1 & E5220 มือ2 อันไหนน่าสอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนฟันธงหน่อยครับ 7750BE,มือ 1 & E5220 มือ2 อันไหนน่าสอย

ถ้าเปรียบเทียบเรื่อง ความคุ้มค่า กว่ากันอ่ะครับ เลือกไม่ถูกE5220 มือ 2 อ่ะครับ พรุ่งนี้จะไปสอยแล้ว

E5220 ไม่มีมั้ง รึว่ามี @@

ถ้า E5200 2.5 GHz นะรู้จัก ราคา 2570 ฿
    X2 7750 2.7 GHz ราคา 2400 ฿
    เดิมๆ ความแรงสูสี (ออกไปทาง AMD นิดๆ)
    แต่ oc มาละ E5200 ทิ้งเลย ( Intel ลากไปที่เท่าใหร่ AMD ต้องลากมากกว่า 0.2 ถึงจะตามได้ เกิด E5200 @ 4.0 GHz -..- )
    Last edited by TWK.; 7 May 2009, 10:10:03.

Comment

7750be หรือถ้างบถึง ประมาณเกือบ 3000 เล่น 7850 ไปเลย ถ้ามีขายแล้ว
      Last edited by choxfighter; 7 May 2009, 12:38:31.

Comment

ถามห้องนี้ก็ต้อง amd อยู่แล้ว

Comment

AMD 7750 ครับ คุ้มค่าเงินที่จ่ายไป

Comment

^
            ^
            เห็นด้วยอย่างยิ่งค้าบ....

Comment

ถ้าตอบตรงๆก็พอกันแหละครับ ถึงจะ oc ก็ไม่หนีกันเท่าไหร่
              อยู่ที่ระบบโดยรวมด้วยครับ ชอบตัวไหนเอาตัวนั้นได้เลย
              (ที่ผมเลือก AMD ไม่ใช่เพราะ cpu ครับ แต่เพราะบอร์ดมันถูก)
              ที่ว่าทิ้งเลยนี่ก็เว่อร์ไปครับ ดูเหมือน intel จะแคชเยอะ แต่ตัวสถาปัตยกรรมมันคนละแบบครับ
              การเข้าถึงคำสั่งประมวลผม amd ไวกว่าครับ แต่ประมวลผลได้น้อยคำสั่งกว่า
              เทียบใช้งานจริงๆ ไม่หนีกันหรอกครับ
              แต่ถ้าบ้าคะแนนทดสอบขอให้หันไปมอง intel ครับ

Comment

amd 7750 BE ครับ มีแคช LV 3

Comment

สงสัยหลายทีแล้ว หรือว่าผมหามองไม่ทั่ว ตกลงแล้ว 7750 กับ 7850 ต่างกันตรงความเร็วเริ่มต้นใช่ไหมครับ ส่วนอื่นก็คือเหมือนกันใช่ไหมครับ เพราะว่าจะไปซื้อ 7750 เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะใช้บอร์ดอะไรดี

Comment

7750 กับ 7850 เหมือนกันครับ ต่างกันตรงที่ ความแรง และ ความ ใหม่ 5555+

Comment

ผมว่ามันไม่ต่างเลยนะ 7750be กับ 7850be เปน be ทั้งคู่ เกิดมาตัวคูณ 13.5 กับ14.0 ต่างกันแค่เนี้ยซื้ออันไหนมาก้ปรับได้เหมือนกันในเมื่อมันเปน be

Comment

ตามประสบลการณืส่วนตัวนะครับ(อ่านแล้วอย่าอิงคนอื่นนะของผมคนเดียว^^) ผมว่ายังไงก็ Amdนะ เพราะว่าที่เคยๆจับมา ตระกูล Intel นี้ เค้าแรงจิงแต่ทำหลายๆ งานไมได้ ขนาด Render งานแล้วเปิดเวปก็อืด เปิดwinampฟังเพลง เพลงกระตุกซะงั้น แต่ Amd ยังเปิดเวปฟังเพลง ถึงขั้นเล่น เกมเบาๆ ได้ นะครับ แต่งานที่เสร็จจะช้ากว่า นะ^^ ก็แล้วแต่ชอบละกันครับ แค่มาบอกเล่า 9 10 ประสบการณ์ที่เคยพบเจอ ลอง มา

ปล.เด็ก Amd แต่ก็ไม่เคยดูถูก intel นะครับ ^^ อย่าด่าผมน๊า

Comment

ผมใช้ Inter E7200 RAM 4 GB VGA แยก ไม่ได้ OC นะ
                          ผมแตกไฟล์ Winrar ขนาด 3 GB กว่าๆทิ้งไว้แล้วเข้าเล่นเกม Online FS รู้สึกมันหน่วงๆยังไงชอบกล
                          รู้สึกไม่พอใจยังไงชอบกลคิดว่ามันน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะ

Comment

7750 ครับแรงกว่าเห็นๆ

Comment

...ถามห้องamd ก็ต้อง AMD

Comment

Working...
                              X