Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฺBOX HDD OKER มีปัญหาอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฺBOX HDD OKER มีปัญหาอะครับ

เป็น external HDD Oker รุ่น OE-838B คือ ซื้อมาวันแรก ก็เสียบ usb ต่อกับ คอม ใช้ได้ปกติ พออีกวันมาเปิด มันฟ้องว่า ไม่ซิงโครไนซ์ แล้วก็มองไม่เห็น ไดร์ เลย T-T อะไรมันเสียหรอคับเนี่ย
    Attached Files

ไม่เกิน7วันน่าจะเปลี่ยนได้นะครับ

Comment

ยี่ห้อนี้

-1

ครับ

Comment

ใช้ยี้ห้อเดียวกานเลยยย

แต่ของผมตัวเก่า เป็น IDE

เป็นเหมือนกัน

วิธีแก้ของผม

ถอดสายออกและใส่ใหม่ ทำไปหลายๆรอบ เดี๋ยวมันจะเห็นเอง โดยเฉพาะสายไฟนี่แหละตัวดีเลย 555+(ไม่ใช่สายที่เสียบกับปลั๊กน๊ะครับ สายที่เสียกับ HD อ่ะ)

Comment

เฮ้ย... เอาอิกละ ยี่ห้อเดียวกะของผมเลย เหมือนท่านข้างบนอ่ะ เป็นแบบ IDE เคยเป็นแบบนี้อยู่พักนึงอ่ะครับ แต่ของผมเป็นที่ connector ของ USB มันหลวม เลยต้องเปลี่ยนใหม่ นอกนั้น ไม่เคยมีปัญหาใดๆ

Comment

Working...
          X