Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenomll X3 720 เปิด4หัว กับ X4 920 ตัวไหนน่าใช้กว่าดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenomll X3 720 เปิด4หัว กับ X4 920 ตัวไหนน่าใช้กว่าดีคับ

ใช้งานด้าน 3Dคับ Phenomll X3 720 2.8GHz 4x 512KB L2 6MB L3 Cache Phenomll X3 720 be เปิด 4หัว เท่ากัน X4 920 จะRenderได้พอๆกับ หรือเปล่า ช่วยเลือกหน่อยคับ

ถ้าเปิดหัวได้ แล้วก็เสถียรผมว่า 720 น่าจะแรงกว่าหน่อยนะครับ เพราะ cach มันเยอะกว่า (L3)

Comment

แล้วถ้าซื้อมาแล้วมันเปิดไม่ได้ล่ะคับ
      ถ้าเปิดได้ก็โชคดีไป ผมว่าอย่าไปหวังกะการเปิดหัวมากเลยคับ
      เผื่อมันเปิดไม่ได้ ไม่ใช่ว่าจะเปิดได้ทุกคน
      แต่720อนาคตไปเล่นddr3ได้นะคับ

Comment

X4 925 คือ 4 หัวแท้ๆ ที่ใช้ DDR3 และ DDR2 ได้ แต่ยังไม่เข้า

Comment

อย่าหวังกับการเปิด 4 หัวครับ เดี่ยวมันจะผิดหวังครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            อย่าหวังกับการเปิด 4 หัวครับ เดี่ยวมันจะผิดหวังครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              +10 ด้วยคน

Comment

ก็เอาชัวร์เล่น 4 หัว ไปเลยครับ อิอิ

Comment

เล่น 4 หัวไปเลยดีกว่า

เห็นเขาว่า 720 จะเปิด 4 หัวได้บางรุ่น แล้วน่าจะเป็น Lot แรกๆ ที่เปิดได้ เสี่ยงต่อการเจอรุ่นที่เปิดไม่ได้

Comment

Originally posted by miixer View Post
                    ถ้าเปิดหัวได้ แล้วก็เสถียรผมว่า 720 น่าจะแรงกว่าหน่อยนะครับ เพราะ cach มันเยอะกว่า (L3)
                    นี่ๆๆ อ้ายตัว cach ที่ว่ามันเยอะกว่าอะ เยอะกว่าไง เยอะกว่าตรงไหน ผมหาข้อมูลไม่เจอ อธิบายนิด.

Comment

L3 เท่ากัน

Comment

Originally posted by olecom View Post
                        L3 เท่ากัน
                        ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ.

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                          นี่ๆๆ อ้ายตัว cach ที่ว่ามันเยอะกว่าอะ เยอะกว่าไง เยอะกว่าตรงไหน ผมหาข้อมูลไม่เจอ อธิบายนิด.
                          Originally posted by olecom View Post
                          L3 เท่ากัน
                          อ่ะขออภัยอย่างแรงครับ ตาลายดูผิด - -* ดูไปมามันต่างกันแค่จำนวนหัว กับซ็อคเก็ต

Comment

Working...
                          X