overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: PSUของผมมันระเบิด ช่วยดูหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default PSU[Power Supply]ของผมมันระเบิด ช่วยดูหน่อยครับ

เสปคผม

Q6600
    galaxy 9600GT
    M/B : p35
    HDD: Hitachi 320
    Ram: 2GB

ใช้มาแล้ว 1 ปีคับ เคยเปิด 24ชม ติดๆกัน 7 วัน ก้อไม่มีปันหาอะไรนะคับ
    แล้วก่อนหน้าที่ มันจะระเบิด 1 วัน ผมได้ต่อ HDD500GB ESATA เข้าทางด้านหลังเครื่องอะคับ
    แล้วเปิดโหลดไว้ 1 คืน พอมาตอนเช้าก้อยังปรกติดีนะคับ แต่หลังจากนั้นซักพัก มันก้อระเบิด ตู้มมม

PSU[Power Supply] DELUX 34A 500w คับ

ช่วยแนะนำด้วยครับผม ว่ามันเป็นมาอย่างไร

ขอบพระคุณอย่างสูงเลยคับผม

/\
    Last edited by topztopzto; 7 May 2009 at 12:33:07.

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

PSUอะไีรหรอ? [edit:เห็นแล้วครับ เมื่อกี้ไม่ได้ดู]

อยากเห็นภาพจังเลยคับ ช่วยเอาลงบอร์ดให้ดูหน่อย
    Last edited by MuMaZor; 7 May 2009 at 12:36:10.

OverclockZone Member johnxe's Avatar

DELUX ระเบิด -.-

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

อารายเนี่ย --" ใช้เกินตัวไปป่าว ไม่ก็ร้อนเกิน อย่างงี้ผมก็เคยเป็น Condenser ระเบิดครับ ไปหาเปลี่ยนเอาได้ตามบ้านหม้อ ส่วนมากที่ระเบิดเป็น C ค่า 220 ไม่ก็ 330 ไมโครฟารัต ไม่ก็ค่าอื่นๆครับ ลองแกะมาแล้วเอาไปเทียบซื้อ ถ้าไม่ใช่แบบนี้ ก็คงจะเป็นอย่างอื่นคับ

ถ้ายังมีประกัน เอาไปเคลมจะดีกว่าคับ

DanGeRousT0y's Avatar
    T-Cycling Service Suratthani Tel.081-088-3494

จขกท. บรรยายซะ เสียวเลย

ประมาณว่านั่งเล่นอยู่
    [ตู้มมมม!!! แว้กกกกกก ]
    ตั้งสติได้ก็ . . . .
    [เสียงอะไรว่ะ???]

OverclockZone Member Double GE's Avatar

เห้ย รุ่นเดียวกับผมเลย ระเบิดเลยเหรอ ซวยละ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

C ร้อนจนระเบิดละสิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

OverclockZone Member ToLdO's Avatar
    บุรีรัมย์ อิน สมุทรสาคร

Quote Originally Posted by DanGeRousT0y View Post
    จขกท. บรรยายซะ เสียวเลย

ประมาณว่านั่งเล่นอยู่
    [ตู้มมมม!!! แว้กกกกกก ]
    ตั้งสติได้ก็ . . . .
    [เสียงอะไรว่ะ???]

ผมก็เคยเป็นครับดังตูม!!! ตั้งสติ แล้วดูปรากฎว่าเป็น แผ่น ซีดี แตกในไดร์นะครับ

ปล.ไว้อาลัย 1/2 วิครับ

OverclockZone Member รอยด์'s Avatar

เคยเหง psu พัง มันดัง ฟี่... แล้วมีกลิ่นไหม้รอยออกมาอ่ะ ยังมะเคยได้ยินตูมเลย

เปงของมหาลัย เพื่อนมันซนไปปรับ จาก 220 เปง 110 ตรงด้านหลังหน่ะ

OverclockZone Member Losing's Avatar

พระเจ้า...โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

คาปามันคงบวมมาพักนึ้งแล้วละครับ เดาว่าตอนเปิดข้ามวันข้ามคืนนั่นแล
    พอโหลดนานมันก็เลย...

OverclockZone Member บิว's Avatar

ระเบิดในแบบนี้ ลุ้นได้เลยครับ

ว่าจะท้อ....

อุ้ย

ว่าอุปกรณ์จะเสียมั้ย *-*

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

Quote Originally Posted by Nero Angel View Post
    คาปามันคงบวมมาพักนึ้งแล้วละครับ เดาว่าตอนเปิดข้ามวันข้ามคืนนั่นแล
    พอโหลดนานมันก็เลย...
    ตู้มม กลายเป็นโกโก้ครั้นช์

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

Quote Originally Posted by W h | t e View Post
    ตู้มม กลายเป็นโกโก้ครั้นช์

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

เข้ามาเพราะบอกว่า psuระเบิด!!?!

ยังดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

อ้าว แล้วยังงี้ผมเปิด24ชั่วโมง หลายๆวันมันจะระเบิดไหมเนี่ย เสียวๆ

สรุปคือมันแล้วแต่ดวงใช่ไหมเนี่ย ผมเคยเปิด5 วันมันก็ไม่ระเบิดนะ

OverclockZone Member Fink's Avatar

ผมอ่านปุ๊ปนะ รีบเข้ามาดูเลยว่จะมีภาพแบบไหนให้เห็น

ในหัวนะ เครื่องกระจาย ไม่ก็ไม่ท่วม 555+

ปล. จำได้เคยตูมเหมือนกัน แผ่น แดร์โบ 2 ก๊อป ระเบิดในไดร์ ตกใจหน้าซีดเลย

ตอนนั้น14-15ได้ คิดในใจ กุซวยแล้ว โดนพ่อฆ่าแน่ T^T

รีบแงะเอาเศษแผ่นออกมาให้หมด แล้วเนียนใส่เข้าไปเหมือนเดิม -.-

OverclockZone Member whiteII's Avatar

PSU มันจะระเบิดได้ไงหว่า ใช้เกินก็น่าจะแค่ดับ สงสัยหมดอายุไข ก่อนหมดอายุมานเลยขอเอาคืนที่เปิดมันทั้งวันโดยการ ระเบิดตัวตาย เอิ้กๆ

OverclockZone Member

ขอโทดคับพี่ๆ

คือระเบิดที่ว่าเนี้ย เสียงมันดัง ตู้มม เฉยๆคับ
    ไม่เชิงว่าระเบิด แบบ ไฟท่วมหรอกคับ

คับๆ

เข้าใจนะคับบ

555

โทดด้วยนะค้าบบบ

ไม่รุ้ว่าผมใช้ไฟเยอะเกินไปรึป่าวอะคับ

ขอบคุนคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks